ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ปัญหาเกี่ยวกับเมมโมรี่การ์ด
แสดงแล้ว 9248 ครั้ง /
มีนาคม 24, 2010, 02:21:32

kisana_liverpool

คะแนนขอบคุณ : 0
เป็นเมมโมรี่การ์ดของโทรศัพท์ Nokia N70 พอลงเพลงใหม่เพิ่มเข้าไปเอาไปเปิดกับมือถือก็เล่นได้

แต่พอเอามาลงเพลงเพิ่มก็พบไฟล์เป็นภาษาจีน (ตามรูปเลยครับ) ลองลบแล้วก็ลบไม่ได้

ลองเอาตัวร่มแดง สแกนดูก็ไม่มีเตือนไวรัสเลย ก็เลยสงสัยว่ามันเกิดจากอะไรและจะแก้ไขอย่างไรดี

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

นี้อีกรูปมันลบไม่ได้ มันขึ้นเตือนตามรูปเลยครับ

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
มีนาคม 24, 2010, 10:06:03
หุหุ จากรูปแรก ยังไม่เคยเห็นมาก่อนน่ะครับ

แต่ รูปที่ 2 ลอง เข้า ไปในเครื่องมือ >ตัวจัดไฟล์[เลือกโหมด memory ]>received >แล้วมันจะลบได้ครับ>

*ปล. จากรูปที่2นี้ ผมใช้N73มาก็เป็นอยุ่น่ะครับ[70-73 ตระกูลN-series มันก็ไม่มีอะไรต่างกันมากมายหรอกครับ] ถ้าลบ โดยลบจาก คอมพิวเตอร์ก็ ไม่สามารถลบได้เหมือนกัน ลองไปลบโดยเข้าจาก โทรศัพท์โดยตรงเลยดีกว่าน่ะครับ ^^

Bank

คะแนนขอบคุณ : 0
เมษายน 30, 2010, 20:44:39
การ์ดเสียครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 30, 2010, 22:00:28
สภาพอย่างนี้ต้องลองฟอร์แมตก่อนแล้วล่ะม้าง~ถ้าได้ก็ดี ถ้าไม่ได้นี่สิปัญหา ไม่โดนไวรัส การ์ดก็เสีย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: