ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มารวม forward mail กันดีกว่า+ห้ามลบ ห้ามย้าย ให้ดองที่นี่ตลอดไป
แสดงแล้ว 39173 ครั้ง /
เมษายน 06, 2010, 12:51:34

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
13 ฟอร์เวิร์ดเมลล์ลวงโลกที่ใครมีอยู่ “ต้องลบทิ้งโดยเด็ดขาด” [Clean Version]

หมายเหตุ จากที่คุณได้อ่านไปแล้วในหน้ากระทู้ดังต่อไปนี้
http://www.thaigaming.com/general-discussion/47323.htm
http://webboard.playpark.com/showthread.php?t=24224
ปรากฏว่าฉันได้ใช้คำพูดที่หยาบคายมากมาย เพราะเขียนด้วยอารมณ์ที่เคียดแค้นเป็นที่สุด ฉันจึงเขียนใหม่ โดยใช้คำพูดที่ซอฟต์ลงมากมาย อ่านแล้วสะเทือนใจได้เป็นอย่างดี
อ้อ ในขณะที่กำลังแก้ไขงานเขียนอยู่นั่นเอง ก็มีฟอร์เวิร์ดเมลล์ส่งมาอีก 2 ฉบับ ที่ไม่มีประโยชน์อะไรเลย ก็เลยเอามาเขียนเพิ่มอีก ถ้าคำพูดของฉันพาดพิงถึงใครในทางที่เสียๆ หายๆ ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ที่ท่านจะได้อ่านนั้นไม่ได้เรียงตามลำดับความน่ารำคา ญ แต่ทั้งหมดที่กล่าวมาเป็นฟอร์เวิร์ดเมลล์ที่น่ารำคาญ ที่สุดเท่าที่เคยเล่นอินเตอร์เน็ตมา ทุกสิ่งทุกอย่างที่อยู่ในฟอร์เวิร์ดเมลล์ลวงโลกนั้น ล้วนแต่เป็นเรื่องตoแหxทั้งสิ้น ในนั้นว่าด้วยการเอาเรื่องความเชื่อมาเกี่ยว และการขู่คนไร้เดียงสา ว่าด้วยการไม่ส่งแล้วตาย ฉิxหาx ผัวทิ้ง โชคร้าย ต่างๆ นานา ยังมีการตxแหxเรื่องขึ้นเองว่าคนชื่อนั้นไม่ส่งเป็นย ังงั้น เป็นยังงี้มาเพิ่มความน่าเชื่อถือ อย่างไรก็ตามแต่ มันไม่ได้ก่อให้เกิดความน่าเชื่อถืออะไรขึ้นมาเลย นอกจากจะเสียเวลา เสียพลังงาน จากการรวบรวมมาตลอดหลายเดือน ลองไปอ่านดูกัน จะได้รู้ไว้ว่าของแบบนี้มันไร้สาระมาก และต้องลบทิ้งให้หมดไปเสีย

โพสที่ 1 - ฉบับที่ 1-2 - เรื่องเล่าสุดแสนสยองหลอนไปถึงกระดูกดำ (น่ากลัวตายล่ะ...)
โพสที่ 2 - ฉบับที่ 3-8 - เรื่องราวน่ารู้ (เหมือนว่าฉันกระหายใคร่รู้ อยากรู้เลยใช่มั้ย...)
โพสที่ 3 - ฉบับที่ 9-11 - สารพันปัญหาจาก ไมโครซอฟ ฮอตเมล์ ฮอตเมรุ ฮอตเมรู
โพสที่ 4 - ฉบับที่ 12-13 ความเชื่อเก่าๆ น้ำเน่ากับการขู่ให้ส่งต่ออย่างน่ารำคาญที่สุด

ฉบับที่ 1
คืนวันนั้น... ผมกับยายนั่งคุยกันริมระเบียงถึงเรื่องในอดีต วัยเพียง 15 ปี ทำให้ผมนั่งฟังยายเล่าได้ไม่นาน สักพักผมก็ยุกยิกอยากจะไปเล่นกับเพื่อน ยายคว้ามือผมไว้ มือเหี่ยวย่นน่ากลัวเหมือนหนังตายซาก สายตายายดุดัน แต่เหม่อลอย มองหน้าผม เหมือนไม่ได้มอง ผมนั่งข้างยายอย่างหวาดกลัวในกิริยา แล้วฟังเรื่องเล่าจากปากยาย ยายเล่าว่า... สมัยก่อนเมื่อผู้ใหญ่ในบ้านตาย ผู้ใหญ่จะนำมะพร้าว ฝรั่ง มะม่วงในสวน มาบนเจ้าที่ ไม่ให้ผู้ตายมารับตัวเด็กๆในบ้านไปอยู่ด้วย ยายถามผมว่า... ถ้ายายตายไปแล้วกลับมารับผม ให้ไปอยู่ใน โลกอีกโลกด้วย ผมจะไปกับแกไหม? ผมหัวเราะในความงมงาย คนแก่ก็อย่างนี้ พยักหน้าเสียหน่อยไม่ให้แกน้อยใจ แล้วผมก็รีบเดินไปเล่นกับเพื่อน ยายหัวเราะอยู่คนเดียวเกือบครึ่งชั่วโมง... อีก 7 วันต่อ มาแกก็เสียชีวิตแบบประหลาด กลางดึกคืนสุดท้าย ยายลุกพรวดพราดขึ้นมาจากเสื่อที่ปูนอน ปากตะโกนเสียงแหบว่า... ไม่เอา ฉันไม่ไป ไม่เอา ฉันไม่ไป ไม่เอา ฉันไม่ไป แล้วก็หวีดร้องเหมือนปีศาจ ทำให้พ่อกับแม่ของผมตกใจ ต้องรีบจุดตะเกียงเป็นการใหญ่ บ้านริมน้ำของเราใช้ตะเกียงเป็นดวงไฟ และใช้ยากันยุงแบบจุดม้วนเพื่อไล่ยุงหลังจากห่มผ้าให ้ยายแล้ว ผมก็นอนอยู่ข้าง ๆ ตัวแกสั่นกุกกัก ลองหันไปดู ตาแกลืมโพลง น้ำหมากไหลย้อยออกมาจากปากตอนนอน ตัวเย็นชืด ทดสอบหยิกไปที่หลังมือ ยายก็ไม่ตอบสนอง ทุกคนรีบมาดูอาการ แล้วลงความเห็นว่ายายจากพวกเราไปแล้ว หลังคืนสวดศพ 3 วัน ผมนอนบนเสื่อกับพื้นกระดาน ลมแม่น้ำพัดตีเข้าบ้าน เย็นสบาย กลุ่มดาวส่องประกายระยิบระยับ แว่วเสียงไม้กระดานลั่นเหมือนมีคนเดิน น้ำหนักมือกดลงบนหน้าอกผมขณะนอนหงาย เสียงแหบแห้งของยายถามผมช้าๆ "ไปอยู่กับยายนะลูกเอ๊ย...." ร่างเกร็งแข็งพยายามยกมือมาพนมกลางอก "ไปอยู่กับยายนะลูกเอ๊ย...." เสียงแหบโหยดังแผ่วซ้ำมาอีกครั้ง ผมน้ำตาไหลอาบแก้ม ริมฝีปากหมุบหมิบสวดคาถานะโมสามจบ กระท่อนกระแท่นเต็มที เพราะความหวาดกลัวแล่นขึ้นสมอง น้ำหนักทับบนหน้าอกหนักขึ้นทุกทีที่สวดมนต์จบคา บ น้ำหนักยายคงไม่เกิน 45 กิโล แต่ที่ทาบทับบนหน้าอกตอนนี้ ก็น่าจะปาเข้าไป 60 กิโลแล้ว กระดูกกับปอดตรงทรวงอกถูกบดทับจนรวดร้าว ผมขอร้องยายว่า "อย่าเอาผมไปเลย" ให้เวลาอีกนิด รอให้ผมสนุกกับเพื่อนฝูงจนเต็มคราบก่อนค่อยกลับมา รับ" เสียงยายหัวเราะข้างหู ผมขนลุกซู่ทั่วตัว กลิ่นน้ำหมากคละคลุ้งจนเสียวสันหลัง แล้วน้ำหนักที่อัดแน่นลงบนทรวงอกก็ค่อยถ่ายออกทีละน้ อย ยายหัวเราะ หมายถึงว่าตกลง... เวลาผ่านไปสองปี การเล่นกับเพื่อนคงลดน้อยลง หันไปอ่านหนังสือมากขึ้นเพื่อพัฒนาผลการเรียน ผมลืมเรื่องยายไปเสียสนิท มาเมื่อคืนวาน ผมปิดไฟนอน หลับตาสวดมนต์สามคาบ แล้วแผ่ส่วนกุศลให้ผู้ล่วงลับ พอลืมตามองเพดาน ในห้องมืด... หางตาผมก็มองเห็นยายนั่งอยู่ข้างๆ "ไปอยู่กับยายนะลูกเอ๊ย...." เสียงแหบโหยดังแผ่วซ้ำกับเมื่อครั้งอดีต ผมแทบเป็นบ้า ร่างยายเต็มไปด้วยน้ำเลือดน้ำหนอง ดวงตาหลุดหายไปหนึ่งข้าง น้ำหมากกับเศษฟันหักร่วงหยดแหมะ ๆ เปรอะที่นอนเต็มไปหมด กลิ่นเหม็นของผีตายซากอบอวลเต็มห้อง คราวนี้ยายเอาจริงแน่ "ผมไม่ไปกับยายหรอก" ผมส่ายหัว มือประกบพนมไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ยายนั่งนิ่ง ตาข้างที่ยังเหลืออยู่มองผมอย่างรวดร้าวเจ็บช้ำ ไม่มีเสียงหัวเราะจากปากแก เพียงเสี้ยววินาทีแกปราดขึ้นมานั่งทับอกผมบนเตียง มือเหี่ยวงุ้มบีบคอ และพยายามล้วงเข้าไปในปากผม เรี่ยวแรงเหมือนผีสิง ผมแทบสู้แกไม่ไหว "ยายเอาคนอื่นไปแทนได้ไหม? เอาเพื่อนผมไปแทนได้ไหม?" ผมเอ่ยถามทางดวงจิต “....................." แกนิ่งเงียบ "ยายเอาตัวเพื่อนผมที่เข้ามาอ่านเมล์นี้ไปนะ ถ้าอ่านแล้วไม่ตอบเมล์ผมหรือไม่ส่งต่อ ตอนกลางคืนเค้านอนหลับ ยายเข้าไปล้วงปากกินเครื่องใน กินวิญญาณเค้าเลยนะยาย.. เสียงยายก้มลงมาหัวเราะริมหูผม... ยาวและนาน เหมือนกับว่าสะใจ ในข้อเสนอ ก่อนจะหายตัวไป... ส่งต่อไปให้อีก 20 คนด้วยนะ บรื๋ออออออออ”””””””””””””””
คอมเมนต์ อียายบ้า!!!!! ไร้สาระที่สุด ถ้ามันมาหาเหรอ แมร่xจะถีบคว่ำโชว์สาวเลย

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
เมษายน 06, 2010, 12:52:02
ฉบับที่ 2
เคยมีนักเรียน2คนเป็นเพื่อนกัน ทั้ง2สนิทกันมาก ไปไหนไปด้วยกัน สุขด้วยกัน ทุกข์ด้วยกัน ทั้งสองเรียนที่เดียวกัน อยู่หอพักเดียวกัน เรียนปีเดียวกัน เรียนห้องเดียวกัน นอนด้วยกัน มีวันหนึ่งเพื่อนคนหนึ่งป่วย และเขาอยากทานก๋วยเตี๋ยว เพื่อนอีกคนจึงไปซื้อให้ และเมื่อซื้อเสร็จก็รีบกลับ แต่ระหว่างทางเกิดอุบัติเหตุขึ้นเขาเสียชีวิต แต่ด้วยความรักเพื่อน วิญญาณของเขาก็นำก๋วยเตี๋ยวมาให้เพื่อนและตายไป ทำให้เขาหมดห่วงและตายอย่างสงบสุข ได้รับข้อความนี้แล้วต้องโพสซ้ำ 20 กระทู้ ไม่ใช่ 20 copy ถ้าไม่ทำ ตาม จะเกิดอุบัติเหตุ อีก 7 ชม.นับถอยหลัง ขอโทษนะที่หลอกนี่เป็นกระทู้ที่ 20 แล้ว ตอนแรกเราก็ไม่เชื่อ เพื่อนเราในกลู่ม 5 คน เกิดอุบัติเหตุภายใน 7 วัน
คอมเมนต์ พอที ไม่ต้องมาตoแหxให้เสียเวลา คุณคิดว่าที่คุณยกตัวอย่างมาเนี่ย ฉันจะกลัวเหรอ ขอร้องที

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:52:24
ฉบับที่ 3
เมื่อคุณส่งเมล์นี้ ต่อไปให้ 15 คน แล้วกด F6 คุณจะเห็นชื่อของคนที่รักคุณปรากฎอยู่....ไม่น่าเชื่ อ...แต่จริง....ลองดูน่ะ
คอมเมนต์ พอที คอมบ้านพ่อมรึงน่ะสิเปิดได้ มรึงเอาไปเปิดคนเดียวละกันนะ

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:52:44
ฉบับที่ 4
ถ้าคุณเห็นข้อความนี้ แสดงว่าคุณจะมีคนแอบชอบ แต่มีข้อแม้คือคุณต้องส่งข้อความนี้ให้ 19 คน ในเวลาทั้งหมด 19 วัน ถึงจะมีคนมาชอบ คุณแต่ถ้าคุณไม่เชื่อและไม่ส่งในไม่กี่วันคุณก็จะโดน คนรอบข้างรังเกียจ (อย่าลบหลู่) ห้ามส่งกลับ
คอมเมนต์ ขอร้องเถอะ พอที ถ้าฉันเชื่อแกก็ ฉันคงถูกหวยไปนานละ

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:53:01
ฉบับที่ 5
ถ้าคุณส่ง: 5 คน - คุณจะเจอผู้หญิง/ผู้ชาย ในฝัน
10 คน - ผู้ชาย/ผู้หญิง ในฝัน จะชวนคุณไปเที่ยว
15 คน – คุณจะไปเที่ยวกับคนๆนี้ไปนานแสนนาน
20 คน - คุณจะแต่งงานกับคนๆนั้น
เอ่อคือ แบบว่าเพื่อนส่งมาให้ดูอีกทีอะนะอย่าว่ากันเลย
จะไม่ส่งก็ได้ถ้าไม่กลัวอกหัก ขึ้นคานตลอดชาติ อิอิอิอิอิ
คอมเมนต์ ไปอิอิอิให้พ่อมรึงฟังเถอะนะ อะไรกัน ฉันส่งไปตั้ง 30 กว่าคน ยังไม่ได้ผัวเลย (พูดเล่นครับ ^^ ใครจะส่งกันล่ะ เอาไปเช็ดตูดยังดีกว่าเลย)

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:53:26
ฉบับที่ 6
MSN เล่นแล้วจะต้องเสียตัง ตั้งแต่วันที่ 1 พ.ย. 50 อ่านแล้วทำตามซะจะได้ไม่ต้องเสีตังค์ ถึง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และ stranger?!? คือว่า ในวันที่ 1พฤษจิกายนนี้ พวกเราสาวก msn ทุกคนจะต้องเสียเงินค่าที่เป็นสาวกค่ะ ....ขอย้ำนะคะว่า ทุกคน!! นอกเสียจากว่า เราจะส่งข้อความ ฉบับนี้ต่อไปอย่างน้อย 18 contacts ใน msn list ของคุณนะคะ นี่ไม่ใช่เรื่องตลกหรือเรื่องไม่จริง แต่ถ้าไม่เชื่อก็เข้าไปได้ ที่ (http://news.bbc.co.uk/1/hi/business/1189119.stm) ลองอ่านดูแต่มันเป็นภาษาอังกฤษนะคะ ยังไงก็แล้วแต่นะคะ ถ้าคุณส่งข้อความนี้ไปให้เพื่อนคุณอย่างน้อย 18 คน , msn ของคุณจะกลายมาเป็นสีน้ำเงินค่ะ อย่าลืม !!! copy and paste ไปให้ทุกคนนะคะ อย่า!!! forward เพราะคนส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมาสนใจกับจดหมายforward ซึ่งเช่นเดียวกับข้าพเจ้า ถ้าเป็นจดหมาย forward ก็จะลบไปเลย ด้วยความหวังดี ไม่อยากให้ทุกคนเสียตังค์
คอมเมนต์ ข่าวหน้านั้นมันบอกวันที่ไว้ว่า Sunday, 25 February, 2001, 11:00 GMT... แล้วก็เชื่อถือไม่ได้ เอาเป็นว่าลบเสียให้หมดเถอะนะ ขอร้องล่ะ

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:53:44
ฉบับที่ 7
พรุ่งนี้เป็นวันร๊ากแห่งชาติ ถ้าเห็นข้อความนี้แสดงว่าคุณถูกร๊าก จงส่งข้อความนี้ให้ครบ 10 คน ภายใน 143 นาที ต่อจากนี้ พรุ่งนี้จะเป็นวันที่ดีที่สุดของคุณ เที่ยงคืนนี้ร๊ากที่แท้จริงของคุณ จะปรากฏออกมา แต่ถ้าคุณ ไม่ส่งจดหมายนี้ตามที่กล่าว คุณจะประสบแต่ความปวดร้าว ที่โดนทุกคนรอบข้างรังเกียจและไม่สน ใยดีคุณเลย .........อิอิ
คอมเมนต์ วันร๊ากพ่อมรึงสิ เอาเป็นว่าลบเสียให้หมดเถอะนะ ขอร้องล่ะ ใครเชื่อมันก็โง่เต็มทนละ

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:54:10
ฉบับที่ 8
โปรดส่งมนตรานี้ต่อ ๆ ไป อย่างน้อย 5 คน แล้วชีวิตของคุณจะดีขึ้นตามลำดับ ดังนี้
0-4 คน : ชีวิตของคุณจะดีขึ้นเล็กน้อย
5-9 คน : ชีวิตของคุณจะเป็นไปตามที่คุณต้องการให้เป็น
10-14 คน : คุณจะพบสิ่งที่ทำให้คุณประหลาดใจอย่างน้อย 5 อย่างในอีก 3 สัปดาห์ข้างหน้า
15 คนขึ้นไป : ชีวิตคุณจะดีขึ้นอย่างหน้ามือเป็นหลังมือ และทุกสิ่งที่คุณฝันไว้จะเริ่มเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมา
คอมเมนต์ ได้โปรด อย่าเอาของไร้สาระแบบนี้มาขู่ได้มั้ย ขอร้องเถอะ อย่าใส่ตรงนี้ไว้ท้ายทุกอีเมลล์ได้มั้ย ถ้าเนื้อหาในเมลล์มันดีพอน่ะ ใครๆ เค้าก็ส่งต่อกันอยู่แล้ว คุณจะกลัวทำไม เอาเวลาพิมพ์ชองไร้สาระไปหาเงินกินข้าวดีกว่า เอ้อ ไม่ได้เรื่องเลยอ่ะ

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:54:27
ฉบับที่ 9
อ่านดีๆ อย่าลบอีเมล์นี้ทิ้งเป็นขยะเด็ดขาด เพราะคุณจะเสียใจภายหลัง
บริษัท ไมโครซอฟ ทำการสำรวจการตลาดผู้ที่ใช้ข้อมูลทางอินเตอร์เน็ทของ ไมโครซอฟ โดยแจกเงินให้กับผู้ส่งอีเมล์นี้ต่อไปให้เพื่อน 245ดอลล่าต่อคน และถ้าคนที่รับไปแล้วเอาไปส่งต่อให้เพื่อนคนอื่นอีก ไมโครซอฟ ก็จะจ่ายให้เราอีก 243ดอลล่าต่อคน แล้วถ้าคนที่สองส่งต่อไปให้คนที่สามก็อีก ไมโครซอฟ ก็จะจ่ายให้เราอีก 241ดอลล่าต่อคน ไมโครซอฟ แจกเงินให้เราถึง3ระดับชั้นเลย โดยที่เราไม่เสียอะไรสักบาท เพราะฉะนั้นยิ่งส่งต่อให้เพื่อนหลายคนก็ยิ่งได้มากขึ ้นเท่านั้น กติกามีอยู่ว่า เพื่อนคนที่เราส่งอีเมล์นี้ต่อไปให้นั้นต้องใช้ระบบว ินโดว์ของไมโครซอฟ หรือ อินเตอร์เน้ท เอ็กพลอเร่อ ของไมโครซอฟ (ซึ่งปกติเราๆ ก็ใช้กันอยู่) ภายในสองอาทิตย์ ทาง ไมโครซอฟ จะติดต่อเรากลับมาทาง อีเมล์ เพื่อถามที่อยู่ของเราแล้วจะส่งเช็คมาให้ ส่งต่อให้เพื่อนๆ ง่ายยิ่งกว่าส่งจดหมายลูกโซ่อีก ลองดูไม่เสียอะไรเลยสักบาท แต่ได้เงินจริงๆ
คอมเมนต์ แล้วใครจะมานั่งส่งเงินให้คุณ แล้วคุณส่งไปได้อะไร นอกจากความว่างเปล่า... เสียเวลา ลบทิ้งดีกว่านะ ประหยัดเวลามากกว่าส่งต่อเสียอีก
samartpr

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:54:48
ฉบับที่ 10
สำหรับผู้ใช้ Hotmail ทุกท่าน เนื่องจากมีคนลงทะเบียนกับทางฮอทเมล์เพิ่มขึ้นอย่างก ระทันหัน ซึ่งมีผลต่อการให้บริการฮอทเมล์ของเรา ดังนั้นภายใน 1 เดือนจากนี้ไปท่านใดที่ไม่ได้รับเมล์ในหัวข้อเรื่องน ี้จะถูกลบ ชื่อจากตัวเก็บข้อมูลของทางเรา โปรดส่งเมล์ฉบับนี้ต่อไป เพื่อที่ทางเราจะได้รู้ว่าคุณยังคงใช้บริการฮอทเมล์อ ยู่ คำเตือนทางเราต้องการที่จะหาผู้ที่ใช้บริการฮอทเมล์อ ย่างแท้จริง ถ้าคุณยังคงใช้บริการฮอทเมล์อยู่ กรุณาส่งเมล์นี้ไปยังผู้ใช้ฮอทเมล์อื่นๆ เท่าที่คุณจะทำได้ และถ้าคุณไม่ส่งเมล์ฉบับนี้ผ่านต่อไปยังผู้อื่น ทางเราจะทำการลบชื่อคุณออกจากบัญชีรายชื่อผู้ใช้บริก ารฮอทเมล์ มีคนเข้ามาใช้บริการเป็นจำนวนมาก ทางเราต้องการให้คุณส่งต่อเมล์ฉบับนี้ไปยังผู้อื่นอย ่างน้อย 20 คน ทางเราทราบดีว่าเป็นจำนวนมากเหมือนกัน สำหรับคุณที่จะส่งต่อไปอีก20 คน แต่ทางเราต้องการที่จะหาผู้ใช้บริการฮอทเมล์อย่างแท้ จริง และที่สำคัญถ้าคุณไม่ส่งเมล์ฉบับนี้ไปยังสมาชิกของฮอ ทเมล์อื่นอย่างน้อย 10 คน ทางเราจะลบชื่อคุณออกจากลิสต์รายชื่อผู้ใช้ฮอทเมล์ทา งเราขออภัยในความไม่สะดวก ด้วยความจริงใจ อาร์รอน โลเปซ ผู้อำนวยการบริการฮอทเมล์
กรุณาทำตามที่บอก มีบางคนได้ถูกลบชื่อออกจากรายชื่อแล้ว และคุณไม่ได้รับอนุญาตให้ส่งเมล์นี้กลับไปยังคนที่ส่ งเมล์มาให้คุณหมายถึงนับ รวมเป็น 1 ใน 10 ที่ต้องส่งเมล์ออกไปให้กับคนใช้ฮอทเมล์คนอื่น
จากมิสเตอร์จอห์น เฮนเนิร์ด
ขอแจมทางผู้ให้บริการเค้าอยากรู้ว่ามีเมล์ที่ยังมีกา รติดต่อกันจริงๆ แค่ไหนส่วนเมล์ที่ไม่มีการเคลื่อนไหว หรือขอเมล์แล้วลืมใช้ก็มีจำนวนไม่น้อย ซึ่งเค้าจะต้องลบทิ้งเมล์นิ่งๆ ทุกๆ ปีอยู่แล้ว และหลายคนขอเมล์ทิ้งไว้ แต่ไม่เคยเปิดเลยเป็นเวลาหลายๆ เดือนก็มี จนลืมชื่อ-พลาสเวริ์ด ก็เยอะ กลายเป็นเมล์ตายไม่มีการเคลื่อนไหว ทางผู้ให้บริการเค้าถึงอยากรู้เมล์ที่มีการใช้งานและ เคลื่อนไหวจริงๆ เป็นการลดภาระเมล์ตายที่มีมากมายด้วย ดังนั้นคนที่ไม่เคยแม้แต่จะคลิก Forword เพื่อติดต่อรายชื่อใน Contacts จะได้ฝึกส่งเมล์ให้มีการเคลื่อนไหวไปด้วยในตัวน่ะ ถ้าเห็นว่าเมล์รายชื่อที่ส่งมามันยาวไปก็ก๊อปปี้เฉพา ะเนื้อความ แล้วนำมาวางใหม่ส่งต่อเมล์อื่นๆ ก็ได้ หรือถ้าทำไม่เป็นนักก็แค่คลิกคำว่า Forword แล้วพิมพ์ชื่อเมล์เพื่อนๆ ใส่ช่อง To:,Cc: ,Bcc: แล้วคลิก Send ก็ได้นะจ๊ะ แล้วบางคนไม่มีรายชื่อเมล์มากนัก ก็หยิบเอารายชื่อที่เห็นจากเมล์ที่ส่งนี้เลือกเอามาใ ส่บ้างก็ได้จ้า ขอให้โชคดีก่อนที่จะเสียชื่อเมล์ที่ตัวเปิดอ่านอย่าง เดียวน่ะ ต้องมาทำการขอเมล์ใหม่แล้วชื่อเดิมก็ต้องเปลี่ยนไปอี ก
คอมเมนต์ แจมทำป้าอะไร เหมือนจะหวังดีนะ แต่ถ้าจะให้ดีนะ ส่งมาคุยกันดีๆ ก็ได้ ไม่จำเป็นต้องหาเรื่องตoแหxชาวบ้านหรอก

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:55:59
ฉบับที่ 11
สำหรับผู้ ใช้Hotmail ทุก ท่าน เนื่องจากมีคนไทยใช้ฮอทเมล์มากจนผิดสังเกต จนนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ต้องมีการเรียกประชุม ครม.อย่างเร่งด่วน เพื่อให้ประเทศไทยรอดพ้นจากวิกฤตที่ จะถูกทางฮอตเมรุ ปิดการให้ เพราะจะทำให้ทั้งคณะรัฐมนตรี และ ประชาชนไทยไม่มีฮอตเมรูไว้ใช้งาน จึงใคร่ขอให้ทุกท่านทำตามเงื่อนไขด้านล่างโดยด่วนที่ สุด นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และนายธีรเดช ดังนั้นภายใน 1 เดือนจากนี้ไปท่านใดที่ ไม่ได้รับเมล์ใน หัวข้อเรื่องนี้จะถูกลบชื่อจากตัวเก็บข้อมูลของทาง เราโปรดส่งเมล์ฉบับนี้ต่อไปเพื่อที่ทางเราจะได้รู้ ว่าคุณยังคงใช้บริการฮอทเมล์ อยู่ คำเตือนทางเราต้องการที่ จะหาผู้ที่ใช้บริการฮอทเมล์อย่าง แท้จริง ถ้าคุณยังคงใช้บริการฮอทเมล์ อยู่ กรุณาส่งเมล์นี้ไปยังผู้ ใช้ฮอทเมล์อื่นๆ เท่าที่คุณจะทำ ได้ และถ้าคุณไม่ส่งเมล์ฉบับ นี้ผ่านต่อไปยังผู้ อื่น ทางเราจะทำการลบชื่อคุณออก จากบัญชีรายชื่อ ผู้ใช้บริการฮอทเมล์ มีคนเข้ามาใช้บริการเป็น จำนวน มาก ทางเราต้องการให้คุณส่ง ต่อเมล์ฉบับนี้ไปยังผู้อื่นอย่าง น้อย 20 คน ทางเราทราบดีว่าเป็นจำนวน มากเหมือน กัน สำหรับคุณที่จะส่งต่อไป อีก20 คน แต่ทางเราต้องการที่จะหา ผู้ใช้บริการฮอทเมล์อย่างแท้ จริง และที่สำคัญถ้าคุณไม่ส่งเมล์ฉบับนี้ไปยัง สมาชิกของ ฮอทเมล์อื่นอย่าง น้อย 10 คน ทางเราจะ ลบชื่อคุณออกจากลิสต์รายชื่อ ผู้ใช้ฮอทเมล์ทางเราขออภัยในความไม่สะดวกด้วยความ จริงใจ อาร์รอน โล เปซ ผู้อำนวยการบริการฮอท เมล์
กรุณาทำตามที่บอก มีบางคน ได้ถูกลบชื่อออกจากรายชื่อ แล้ว และคุณไม่ได้รับอนุญาตให้ส่งเมล์นี้กลับ ไปยังคนที่ส่ง เมล์มาให้คุณหมายถึงนับรวมเป็น 1 ใน 10 ที่ต้องส่งเมล์ออกไปให้ กับคน ใช้ ฮอทเมล์คน อื่น
จากมิสเตอร์จอห์น เฮ นเนิร์ด
ขอแจมทางผู้ให้บริการเค้า อยากรู้ว่ามีเมล์ที่ยังมีการ ติดต่อกันจริงๆ แค่ไหนส่วนเมล์ที่ไม่มีการเคลื่อน ไหว หรือขอเมล์แล้วลืมใช้ก็มีจำนวนไม่ น้อย ซึ่งเค้าจะต้องลบทิ้งเมล์นิ่งๆ ทุกๆ ปี อยู่ แล้ว และหลายคนขอเมล์ทิ้ง ไว้ แต่ไม่เคยเปิดเลยเป็นเวลาหลายๆ เดือนก็ มี จนลืมชื่อ-พลาสเวริ์ด ก็เยอะ กลายเป็น เมล์ตายไม่มีการเคลื่อน ไหว ทางผู้ให้บริการเค้าถึง อยากรู้เมล์ที่มีการใช้งานและ เคลื่อนไหวจริงๆ เป็นการลดภาระเมล์ตายที่ มีมากมาย ด้วย ดังนั้นคนที่ไม่เคยแม้แต่จะคลิก Forword เพื่อติดต่อรายชื่อใน Contacts จะได้ฝึกส่งเมล์ให้มีการ เคลื่อนไหวไปด้วยในตัว น่ะ ถ้าเห็นว่าเมล์รายชื่อที่ ส่งมามันยาวไปก็ก๊อปปี้เฉพาะ เนื้อความ แล้วนำมาวางใหม่ส่งต่อ เมล์อื่นๆ ก็ ได้ หรือถ้าทำไม่เป็นนักก็แค่ คลิกคำ ว่า Forword แล้วพิมพ์ชื่อเมล์ เพื่อนๆ ใส่ ช่อง To:,Cc: ,Bcc: แล้วคลิก Send ก็ได้นะ จ๊ะ แล้วบางคนไม่มีรายชื่อ เมล์มาก นัก ก็หยิบเอารายชื่อที่เห็น จากเมล์ที่ส่งนี้ เลือกเอามาใส่บ้างก็ได้จ้า ขอให้โชคดีก่อนที่จะเสีย ชื่อเมล์ที่ตัวเปิดอ่านอย่างเดียว น่ะ ต้องมาทำการขอเมล์ใหม่ แล้วชื่อเดิม ก็ต้องเปลี่ยนไปอีก
คอมเมนต์ รู้สึกจะเขียนเหมือนเมลล์หอกหักข้างบนเลยอ่ะ ทำไมอ่ะ พอเถอะนะ แม้จะเอาชื่อเขามาอ้างก็เหอะ เลิกตoแหxชาวบ้านเถอะ ขอร้องครับ

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:56:26
ฉบับที่ 12
ถึง ท่านผู้โชคดี
ขอให้ท่านนำเรื่องนี้ไปบอกต่อเป็นวิทยาทาน ท่านจะโชคดีมีความสุขความเจริญตลอดกาล ตำรานี้ใช้แก้โรคมะเร็ง จะหายโดยไม่คาดคิด สำหรับมะเร็งนั้นจะหายใน 6 วัน วิธีรักษา
1. ไปที่ร้านขายยาจีน ซื้อบัวเตย 1 ตำลึง หัวขิง 1 ตำลึง ก้อนเกลือ 3 ก้อน นำมารวมกันแช่น้ำทิ้งไว้ 1 วัน ให้ต้มจนหมดชาม
2. หลังจากดื่มยานี้แล้ว ควรดื่มน้ำตามมากๆ นำส่วนที่เหลือมารับประทาน ยานี้จะขับของเสียออกมาทางอุจจาระหรือปัสสาวะ ไม่ต้องตกใจเพราะเป็นการขับของเสียออก หมดแล้วจะหายเป็นปกติ
ตำรานี้ห้ามซื้อขายหรือคิดค่ารักษาและขออย่าได้เก็บไ ว้เป็นส่วนตัวเด็ดขาด หากผู้อื่นๆ ได้รับทราบด้วยใจศรัทธาและกุศลจิตแล้วท่านและ ครอบครัวจะประสบแต่ความสุข ความเจริญและสมหวังทุกประการ
ท่านเจ้าคุณนิมิตร เจ้าคุณวัดกลาง ให้ท่านบอกต่อ ยกตัวอย่างบางเรื่อง
* ส.ส. จังหวัดชลบูรี ไม่ยอมบอกต่อถึงแก่กรรม
* คุณเติมศักดิ์ ได้รับแล้วส่งต่อ 29 ฉบับ ท่านถูกรางวัลที่ 1 ถึง 2 ฉบับ
* คุณเกศศรี ได้รับแล้วส่งต่อ 20 ฉบับปรากฎว่าครอบครัวป่วยกะทันหันจึงส่งต่อจนครบ 29 ฉบับ ปรากฎว่าครอบครัวหายป่วยและถูกรางวัลที่ 1 ถึง 2 ฉบับมีความสุขมาก
* คุณขจี กิจสมบัติ และคุณนารีรัตน์ แสงมิตร ได้รับจดหมายแล้วทำตามที่บอก ปรากฎว่าถูกรางวัลที่ 1 ถึง 3 ฉบับ
* คุณวิภาวดี ได้รับจดหมายแล้วอยู่เฉยๆ ไม่ทำตาม แต่น้องชายส่งจดหมายแทน น้องชายถูกรางวัลที่ 2 ถึง 2 ฉบับ
* คุณสริพัฒน์ ได้รับจดหมายแล้ว ไม่ปฏิบัติตามที่บอกไว้ในจดหมายเพียง 10 วัน ถึงแก่กรรม
เมื่อท่านได้รับจดหมายนี้แล้ว กรุณาบอกต่อไปในสถานที่ต่างๆ 29 ท่าน จะประสบความสุข ความเจริญ และประสบโชคไม่มีวันที่สิ้นสุด มีผู้ไม่ทำตาม ไม่ศรัทธา ไม่ปฏิบัติตามเหมือน ส.ส. จังหวัดชลบุรีที่ไปราชการจังหวัดเชียงใหม่ เพียง 7 วัน ก็ถึงแก่กรรม จดหมายฉบับนี้ ห้ามแจกจ่ายในหมู่บ้านเป็นอันขาด ตำราผีบอกต้องปิดซองแล้วส่งต่อไปจนครบ 29 ฉบับ แล้วท่านซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเลขอะไรก็ได้ตามที่ชอบ ถ้าไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ลองทำดูแล้วจะเห็นผล
คอมเมนต์ คุณคิดว่าที่คุณเอาพระมาอ้างกับการแต่งเรื่องตoแหxชา วบ้านเนี่ย ฉันจะกลัวเหรอ ผีบอกอะไร บอกพ่อมรึงสิ สูตรแก้โรคมะเร็งแปลกๆ ใครเป็นแล้วลองไปทำดูนะครับ ถ้าได้ผลดีจริงๆ ล่ะก็ มาบอกด้วยนะครับ

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:57:16
ฉบับที่ 13
กระดาษแผ่นนี้ส่งมาให้ท่านโชคดี แผ่นแรกอยู่ที่ประเทศอังกฤษได้รับแล้วรวย 9 คน โชคดีมาถึงคุณแล้ว คุณจะได้รวยภายใน 9 วัน หลังจากที่คุณได้รับ ส่งต่อไป ก็ขอบอกไว้ก่อนว่านี้ไม่ใช่การหลอกลวงเพื่อความสนุก คุณจะได้รับโชคทางไปรษณีย์ คุณไม่ต้องส่งเงินเพื่อการเชื่อถือ คุณอย่าเก็บจดหมายนี้ไว้และจะต้องออกภายใน 7 วัน หรือ 168 ชั่วโมง ทหารอังกฤษได้รับเงิน 170 ดอลลาร์ โกเรียมได้รับเงิน 100000 ปอนร์ แต่ต้องเสียเงินเพราะไม่ทำตามภายใน 7 วันหลังจากที่ได้รับแล้วรีบส่งให้เพื่อนหรือคนรู้จัก แล้วระยะหนึ่งคุณจะต้องแปลกใจว่าเป็นความจริงภายใน 1 วันจะเกิดอะไรขึ้น ขอให้ส่งภายใน 7 วัน ส่ง 29 ฉบับแล้วซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเลขอะไรก็ได้ตามที่ท่า นชอบ ถ้าไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ ขอให้ท่านทำตามที่บอกแล้วจะดีเอง ขอให้โชคดี
พระครูวิจิตร ธรรมโชติ
คอมเมนต์ ความเชื่อกับการเสี่ยงดวง ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องส่งต่อ ถ้าไม่ลบก็คงจะโง่ชิxหาxละ

ทั้งหมดที่ได้เขียนไปนั้น บางคนอาจคิดว่า “ฉันก็บ่นๆๆ ไปแค่นั้น แต่คงแอบเขียนเมลล์ลงในนี้เพื่อเพิ่มจำนวนโพสให้ครบต ามที่เมลล์ได้บอก” ใครคิดเช่นนี้ก็คงจะโง่ชิxหาxละ แล้วที่ฉันได้นั่งเสียค่าไฟเพื่อพิมพ์อะไรยังงี้ล่ะ ถือว่าฉันทำเอาหน้าเหรอ โอ๊ย จะบ้าตาย... งุงิงุงิ *-*

แล้วก็อยากจะบอกทุกคนไว้ในที่นี้เลยว่า ฟอร์เวิร์ดเมลล์พวกนี้เนี่ย ตอนฉันอ่านนั้น ฉันลบทิ้งในทันทีที่อ่านเสร็จ แล้วฉันก็ไม่กลัวเลยว่าจะมีผีมาบีบคอฉันเลย ฉันรอมา 7 วันก็ดี 1 เดือนก็ดี 1 ปีก็ดี ฉันไม่เห็นตายเลย 5555 ยังร่านผู้ชายอยู่ได้ในทุกวันนี้ 55555555555555

โธ่ คุณ นี่มันปี 2552 แล้วนะ จะมีผีที่ไหนสิงอยู่ตามอีเมลล์ แล้วมาบีบคอคนอ่านที่ไม่ส่งเนี่ย ถ้ามันมีจริงนะ ฉันคงไม่อยู่มาเขียนเรื่องด่าอีเมลล์ห่าเหวพวกนี้หรอ ก ฉันคงตายไปนานแล้วแหละ 5555555 เอาเป็นว่านะ จำฉันไว้ให้ดี ถ้าฉันหายไปจากบอร์ดนี้นานเกินไปอย่างผิดสังเกต แสดงว่าฉันถูกผีอีเมลล์บีบคอตายแล้วล่ะ 55555555+

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:58:38
   ความหมายจากนานาอาชีพ

เจ้านาย - ใครบางคนที่ชอบมาทำงานแต่เช้าในวันที่คุณมาสาย
            และก็มาซะสาย ในวันที่คุณอุตส่าห์มาเช้า

ทนายความ - คนที่คอยช่วยเหลือคนที่ทำผิดกฎหมาย
              โดยวิธีที่ถูกต้องตามกฎหมาย

อาชญากร - ก็คนธรรมดาเหมือนเราๆท่านๆนี่แหละ
              เพียงแต่โดนจับได้

นักโฆษณา - คนที่รู้จักเลือกพูดความจริง
              เกี่ยวกับสินค้าหรือบริการ เฉพาะครึ่งที่ดี

หมอดูลายมือ - คนแปลกหน้าที่สามารถจับมือแฟนของคุณ
                 ได้ต่อหน้าต่อตาโดยไม่โดนเตะ และได้ตังค์อีกต่างหาก

แพทย์ - คนที่ช่วยชีวิตคุณด้วยยา
          แล้ว ฆ่าคุณทีหลังด้วยบิลค่ารักษา

พยาบาล - อาชีพที่เด็กๆมักจะเหมาเอา ว่าเป็นเมียของหมอ 
           (แต่พยาบาลบางคนก็ชอบคนธรรมดานะครับ )

limited_

เมษายน 06, 2010, 12:59:00
•   BAD NEWS and GOOD NEWS
หนุ่มคนนึงไปหาหมอด้วยอาการปวดขา หลังจากหมอเอ็กซเรย์ดูแล้ว  จึงแจ้งว่าเขาเป็นมะเร็งที่ขา ขาข้างนั้นต้องตัดออกเพื่อรักษาชีวิตไว้ ไม่มีทางเลือกอื่น หนุ่มดวงซวยจึงเข้ารับการผ่าตัด!!!

หลังผ่าตัดเมื่อหนุ่มฟื้นคืนสติขึ้นมาหมอจึงมาดูอาการ
"ผมมีข่าวร้ายกับข่าวดีให้คุณ" หมอว่า
"ข่าวร้ายคือ เราตัดขาคุณผิดข้าง ไปตัดขาข้างซ้าย แทนขาข้างขวาที่มีปัญหา"
"เหรอครับ" หนุ่มหน้าซีด "แล้วข่าวดีล่ะครับ?"

"ข่าวดีคือเราไม่ต้องตัดขาขวาคุณออกแล้วล่ะ เพราะผลตรวจที่ว่าขาเป็นมะเร็งน่ะ มันเป็นของคนไข้อีกคนหนึ่ง ขาคุณไม่เป็นไรมากหรอก... เอายากลับไปนวดๆซัก 2-3 วันก็หายเป็นปกติแล้วล่ะ!!!"

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: