ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
Run at StartUp [ VB6 ]
แสดงแล้ว 4000 ครั้ง /
เมษายน 11, 2010, 11:12:13

ICheer_No0M

ออฟไลน์ ( @ITD-TEAM )
คะแนนขอบคุณ : 0
โค๊ด: [Select]
Dim Startup_key As String
    Startup_key = "HKEY_LOCAL_MACHINESoftwareMicrosoftWindowsCurrentVersionRun"
    Dim Reg As Object
    Set Reg = CreateObject("wscript.shell")
    Reg.RegWrite Startup_key & App.EXEName, App.Path & "" & App.EXEName & ".exe"

ง่ายครับโค้ดนี้เป็นการฝังค่า ของตัวมันเองผ่าน shell ลงไปยังจุด startup ใน registry ครับผม ...

ประยุกต์เป็นไวรัสงามเลย อิๆ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2010, 11:57:15 โดย ICheer_No0M »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 11, 2010, 11:13:57
อันนี้ไม่เคยทำ ต้องลอง ใจมากจร้า!!

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: