ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เปิดเครื่องไม่ติดอะครับ
แสดงแล้ว 6920 ครั้ง /
เมษายน 22, 2010, 16:34:51

กรวิสุทธิ์

ออฟไลน์ ( บ้าโซลอีทเต้อร์จ้ะ )
คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บโรงเรียนครับBPClub
โนทบุคนะ
เข้าBiosได้
แต่พอให้มันลอกออนวินโดวส์ไม่ได้อะ
จอมืดตลอด
ตั้งแต่หลังจากใช้โปรแกรมActivated Win7
แล้วมันให้Restart เท่านั้นแหละ
ฮือๆ :'(
ช่วยด้วยนะครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 22, 2010, 19:18:07
ผมก็ยังไม่เคยใช้7ด้วย ใช้ไม่ได้ :'(

อันดับแรกต้องถามก่อนว่า Activated Win7 เป็นโปรแกรมติดตั้งรึป่าวครับ? ถ้าใช่เข้าเซฟโหมด แล้วถอนออกก่อนครับแล้วลองเข้าหน้าล็อกอินอีกที ถ้าไม่ได้เด่วค่อยมาว่ากันต่อครับ :)

G-DRAGON

Hostgator
เมษายน 22, 2010, 20:04:34
รู้สึกตัว Active จะมีปัญหานะ

ขอชื่อโปรกแรมหน่อยครับ เดียวลองให้

ใช้ Win 7 อยู่

กรวิสุทธิ์

ออฟไลน์ ( บ้าโซลอีทเต้อร์จ้ะ )
เมษายน 22, 2010, 21:30:11
Activate Windows7/Activate Windows7/7Loader By Orbit30 & Hazar v1.1.exe
โหลดมาจากเว็บบิทชื่อดังอะครับ
บอกเลยรึเปล่า คอสโม งัยครับ

กรวิสุทธิ์

เมษายน 23, 2010, 08:08:36
ผมก็ยังไม่เคยใช้7ด้วย ใช้ไม่ได้ :'(

อันดับแรกต้องถามก่อนว่า Activated Win7 เป็นโปรแกรมติดตั้งรึป่าวครับ? ถ้าใช่เข้าเซฟโหมด แล้วถอนออกก่อนครับแล้วลองเข้าหน้าล็อกอินอีกที ถ้าไม่ได้เด่วค่อยมาว่ากันต่อครับ :)
อะ พี่ครับ เข้าเซฟโหมดไงอะ บอกที ผมลองแล้วแหละ เข้าไม่ได้เลย T^T

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 23, 2010, 09:03:33
อ้างถึง
อะ พี่ครับ เข้าเซฟโหมดไงอะ บอกที ผมลองแล้วแหละ เข้าไม่ได้เลย T^T

ก่อนจะถึงหน้า Start Windows ให้กด F8 ครับ

กรวิสุทธิ์

เมษายน 23, 2010, 10:34:10
F8 กดแล้วไม่ติดเลย
แต่กับตั้งโต๊ะใช้ได้อะ
แล้วตอนไหนมันจะหายเสียล่ะเนี่ย

เอ้อ ผมจิ้มมาทุกF_แล้ว อย่างมากก็มีแค่ไบออส
แล้วเซฟโหมดล่ะ อยู่หนายยย... !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2010, 10:42:13 โดย กรวิสุทธิ์ »

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
เมษายน 23, 2010, 11:22:20
ลองเข้า mini xpครับ ดูที่  tool ที่เป็นรูปไขควงกับประแจนะ

ลองหา registry restore

แล้ว มันจะโชว์ว่า c:windows  นั่นแหละครับคือการ รีสโตรีจิสทรีของ windows แล้วก็เลือกตัวล่างสุดนะครับ

ดูจากเวลาล่าสุด จะทำให้ข้อมูลหายน้อยที่สุด  กดตัวนั้นหละ แล้วก็รีเครื่องครับ  น่าจะได้ละ

กรวิสุทธิ์

เมษายน 23, 2010, 12:06:08
เอิ่ม...
ผมใช้system restore ที่อยู่ในแผ่นลงแล้วครับ
reไปไกลๆนู้น กะว่าไม่หายให้มันรู้ไป
แต่ก็ยังไม่หาย - -;
ไม่รู้จะใช้ไม้ไหนแล้ว เห็นทีต้องยอมจำนนต่อชะตา
ส่งร้านซ่อมเลย t _ t

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
เมษายน 23, 2010, 13:17:23
ลอง loader ดูดีกว่ามั้ย  activate win7 ไม่เคยใช้ ใช้แต่ตัวนี้อา

http://www.uploadfile.biz/file/?i=MXEWMEIEIXIHMW

ßë©äûšë

เมษายน 23, 2010, 15:01:12
F8 กดแล้วไม่ติดเลย
แต่กับตั้งโต๊ะใช้ได้อะ
แล้วตอนไหนมันจะหายเสียล่ะเนี่ย

เอ้อ ผมจิ้มมาทุกF_แล้ว อย่างมากก็มีแค่ไบออส
แล้วเซฟโหมดล่ะ อยู่หนายยย... !!

อันนี้ผมไ่ม่รู้นะครับว่ามันอยู่ไหน พอผมเห็นเม้นนี้ปุ๊ป ผมก็ถามคนทั้งออฟฟิคทันที ได้มา 4 คนที่ใช้เซเว่น ผมก็ถามเค้าแล้วก็ย้ำว่าเคยกดเข้ามั้ย

เค้าก็บอกว่ามั่นใจ F8 แน่นอน หรือใครมีปุ่มอื่นมั้ยครับ !!

เอิ่ม...
ผมใช้system restore ที่อยู่ในแผ่นลงแล้วครับ
reไปไกลๆนู้น กะว่าไม่หายให้มันรู้ไป
แต่ก็ยังไม่หาย - -;
ไม่รู้จะใช้ไม้ไหนแล้ว เห็นทีต้องยอมจำนนต่อชะตา
ส่งร้านซ่อมเลย t _ t

อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจว่า ไอ้ที่อยู่ในแผ่นนั่นคืออะไร ยัง งงๆ ไม่เคยใช้ด้วยแหละครับ

ส่วนที่บอกว่าจะส่งร้านซ่อม อันนี้ผมก็คงไม่คิดจะห้ามหรอกครับ ยังไงร้านต้องรู้ดีกว่าอยู่แล้วล่ะครับ เพราะเค้าได้เห็นอาการ ส่วนผมยังนั่งเดาหน้าตาของอาการอยู่เลย 7 ผมก็ยังไม่เคยใช้ด้วยซ้ำ - -

แต่ผมอยากจะบอกว่า ลงวินโดว์ใหม่อีกรอบยังง่ายกว่าส่งร้านซ่อมเลย เพราะเท่าที่ฟังจากอาการคิดว่า วินโดว์คงมีปัญหา ถ้าเอาไปซ่อมแล้วส่งกลับมาเป็นวินโดว์ใหม่นี่ไม่รู้จะพูดไงและ 7 นี่ไม่เกินครึ่งชั่วโมงคงเสร็จแล้วมั้ง

กรวิสุทธิ์

เมษายน 23, 2010, 17:38:27
ลงวินโดวส์ใหม่
เป็นวิธีที่ผมคิดออกตอนแรกเลย
แต่เซเว่นให้boot windowsแบบnormalก่อน
อะอืมๆ

กรวิสุทธิ์

เมษายน 23, 2010, 22:13:30
สำเร็จแล้วครับ ฟอร์แมตไดรว์C+ลงวินโดวสใหม่
เหลื่อแต่อัพเดทกับลงโปรแกนมต่างๆเท่านั้น
ขอบคุณสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ
 :-*

ßë©äûšë

เมษายน 24, 2010, 08:54:31
สำเร็จแล้วครับ ฟอร์แมตไดรว์C+ลงวินโดวสใหม่
เหลื่อแต่อัพเดทกับลงโปรแกนมต่างๆเท่านั้น
ขอบคุณสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ

ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ ผมลองถามพี่ๆที่ทำงานดูแล้ว เค้าก็เคยใช้ แอคทีฟ7กันนะ แต่ไม่เคยอัพเดทวินโดว์ บางทีปัญหาที่เกิดขึ้นอาจจะเป็นเพราะไปอัพเดทวินโดว์ รึเปล่า? อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ เพราะคิดว่าบางที่ พาทของ 7 อาจจะอุดรูที่ แอดทีฟ 7 ทำไว้เลยทำให้มันชนกัน เครื่องก็เลยเป็นงั้น << ทั้งหมดนี่ผมคิดเอาเองนะครับ ไม่มีอะไรยืนยันว่าจริง แค่มุมมอง ^^

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 26, 2010, 17:34:10

555 งานนี้อดตอบ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: