ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ช่วยเขียนปาสคาลให้หน่อยค่ะ จะขอบคุณมากๆๆๆ
แสดงแล้ว 6464 ครั้ง /
เมษายน 29, 2010, 21:19:55

Rabbitza

คะแนนขอบคุณ : 0
อาจารย์สอนไม่รู้เรื่องค่ะ และนักเรียนก็เรียนไม่รู้เรื่อง อิอิ

3 ข้อ คะ

1.จงเขียนโปรแกรมโดยสร้างตัวแปรแบบเรคอร์ดสำหรับเก็บชื่อ และเงินเดือนของพนักงานโดยให้ป้อนชื่อและเงินเดือนเข้าไป จากนั้นให้โปรแกรมพิมพ์ชื่อและเงินเดือนออกมา

2.จงเขียนโปรแกรมเก็บประวัติพนักงานจำนวน 10 คน โดยแต่ละคนมีรายละเอียดดังนี้

1. ชื่อ - นามสกุล
2. เพศ
3. อายุ
4.ที่อยู่
5.เบอร์โทรศัพท์
6.เงินเดือน
จากนั้นให้คอมพิวเตอร์รับข้อมูลเข้าไป และพิมพ์ข้อมูลทั้งหมดออกมาในรูปแบบตาราง

3.จงนำโปรแกรมในข้อ 4 มา ปรับปรุง ให้คอมพิวเตอร์ถามว่าต้องการข้อมูลพนักงานลำดับที่เท่าไรเมื่อใส่เลขที่ลำดับเข้าไปให้คอมพิวเตอร์แจ้งรายละเอียดของพนักงานคนดังกล่าวออกมา

:-*

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 30, 2010, 08:23:33
 :P :P :P
รอเร็ปล่างละกันครับ

Rabbitza

เมษายน 30, 2010, 15:49:06
ช่วยหน่อย ค่ะ

:-* :-*

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 30, 2010, 15:59:29
แหม..ก็อยากช่วยนะ แต่เอาความรู้คืน ร.ร. ไปหมดแล้วอะ :P

คงต้องรอโมชิหรือคนอื่นแล้วล่ะครับ :-*

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 30, 2010, 16:45:23
อยากช่วยอยู่นะ แต่ช่วงนี้ไม่ว่างเลยจิงๆ

khontawan

สิงหาคม 30, 2010, 14:05:50
ช่วยด้วยคร้าบบบ

มีโปรปาสคาล แต่ทามมิด้ายเรยง่ะ

คือว่าเปนแบบนี้นะคร้าบบ

กำหนดให้รับชื่อและนามสกุล

และก็คำนวณว่าชื่อและนามสกุลที่เราพิมพ์เข้าไปมีทั้งหมดกี่ตัวอักษร

และชื่อและนามสกุลของเรามีตัวอักษรกี่ตัว เช่น มีตัว a กี่ตัว ตัว b หรือตัวอื่นๆกี่ตัว

แค่เนี่ยอ่าคร้าบบบ
:-X

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: