ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
กันไว้ดีกว่าแก้กับภัยรอบตัว
แสดงแล้ว 3694 ครั้ง /
เมษายน 21, 2010, 18:04:51

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
^^  วันนี้ผมมีวิธีที่เราจะล็อคโทรศัพท์เราจากระยะไกลได้มาฝาก
มาเริ่มกันเลยงับวิธีนี้มีหลักการคือมันจะล็อคเครื่องของเราผ่านsmsครับ
วิธีทำคือ
1.ไปที่การตั้งค่า
2.ไปที่โทรศัพท์
3.ไปที่จัดการโทรศัพท์
4.ไปที่ความปลอดภัยเลือกโทรศัพท์และซิม
5.เลือกล็อคโทรศัพท์จากระยะไกลเครื่องจะให้เราใส่ข้อความ
ให้เราใส่ข้อความอะไรไปก็ได้ที่เราจำได้เช่น รักนะ เป็นต้นให้ใส่ข้อความ2ครั้ง
แล้วเครื่องจะถามรหัสล็อคเครื่องให้ใส่12345ในกรณีที่ยังไม่ได้เปลี่ยนรหัสล็อคเครื่องส่วนใครเปลี่ยนรหัสล็อคแล้วก็ให้ใส่รหัสล็อคตามที่ท่านเปลี่ยน
มาทดสอบกัน
วิธีทดสอบ
1.ใช้มือถืออีกเครื่องพิมพ์ข้อความที่เราใส่ไว้ล็อคเครื่องเช่นพิมพ์คำว่ารักนะเป็นต้น
2.ส่งข้อความไปยังเครื่องที่เราตั้งรหัสไว้
ทันใดนั้นเองเครื่องที่เราตั้งรหัสล็อคไว้ก็จะล็อคครับ

*ข้อสงสัยที่จะถามกัน
1 ถ้า Lock แล้ว Lock อะไรมั่ง ไม่ให้เปิดเครื่องได้ ต้องใส่ Password รึว่าอย่างไร
2 แล้วปลดล็อคอย่างไรครับ
3 ถ้าถอด sim ออกก่อน SMS ไปก็จบใช่ไหมครับ

ตอบตามข้อเลยน่ะครับ
1.ครับมันจะล็อคเครื่องทั้งหมดรหัสก็คือรหัสที่คุณตั้งไว้ตอนล็อคเครื่องครับ
2.วิธีปลดล็อคคือใช้รหัสที่เราตั้งไว้ตอนที่จะล็อคเครื่องนั่นเองอย่างเช่น12345ไม่ใช่ข้อความที่เราส่งsmsล็อคเครื่องนะครับ
3.ถ้าถอดซิมก็จบครับแต่ถ้าsmsไปถึงแร้วเครื่องก็จะล็อคถึงแม้จะถอดซิมออกก็ตามงับเครื่องก็ยังคง
ล็อคอยู่จนกว่าจะปลดล็อคเครื่องครับ

มะกี้ลองสดๆ ไปแล้วน่ะครับ ว่าใช้ได้จริงเปล่า พอส่ง ข้อความ ไป มันก็ เด้ง ข้อความมาว่า
** ทันทีที่ข้อความถูกส่งมา โทรศัพท์ก็จะล็อคทันทีโดยที่ยังไม่ได้เปิดอ่าน

วิธีแก้คือ การ ใส่pass ที่เราตั้งไว้

อิอิ

ไว้ป้องกัน พวกที่จะ ขโมยแล้วคิดไปขาย

เท่านี้มันคงเอามือถือเราไปปาหัวหมาเล่นแล้วล่ะ
**ปล.ถ้าตั้ง รหัสไว้ว่า 12345 (12345 ที่บอกเปนเพียงตัวอย่างที่แสดงขึ้นมาเพื่อง่ายต่อความเข้าใจ)

ถ้าโจรเดารหัสถูกก็แป้วไปตามระเบียบน่ะครับ
อิอิ

แต่ยังไงๆก็ต้องระมัดระวังไว้เปนหลักล่ะกัน

แต่อ่านไว้ก็ไม่เสียหาย

Thx much

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
เมษายน 21, 2010, 19:00:05
ขอบคุณครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 21, 2010, 19:45:26
ดีนะครับอยากเห็นหน้าขโมยตอนผิดหวัง ;D

แต่ว่า ???ถ้าเอาโทรศัพท์ไปต่อกับพีซีอะมันจะเข้าได้ป่าวครับ??? แล้วถ้าเกิดมันเข้าได้แล้วมันเกิดล้างเครื่องได้อ่า :-X เจ๋งๆ ฟามจริงผมก็อยากลองอยู่เหมือนกันนะครับกับพีซี แต่ตอนนี้ปวดหัวกับคอมอยู่ :- เครื่องเอ๋อบ่อยสงสัยเพื่อนมาเยือนเครื่อง :-

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 21, 2010, 21:10:10
เห้ย ต้องลองละ งานนี้ 555

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
เมษายน 22, 2010, 10:21:25
ดีนะครับอยากเห็นหน้าขโมยตอนผิดหวัง ;D

แต่ว่า ???ถ้าเอาโทรศัพท์ไปต่อกับพีซีอะมันจะเข้าได้ป่าวครับ??? แล้วถ้าเกิดมันเข้าได้แล้วมันเกิดล้างเครื่องได้อ่า :-X เจ๋งๆ ฟามจริงผมก็อยากลองอยู่เหมือนกันนะครับกับพีซี แต่ตอนนี้ปวดหัวกับคอมอยู่ :- เครื่องเอ๋อบ่อยสงสัยเพื่อนมาเยือนเครื่อง :-
โหยยยยยยยยยยยยยยย
อยากเห็นหน้าขโมยตอนผิดหวัง  ??? ??? ???
ถ้าเห็นหน้ามันตอนผิดหวังแล้วทำไมไม่จับมันเลยล่ะครับ  >:( >:(
อิอิ  :D :D ล้อเล่นน้าาาาาา  ;D ;D

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 22, 2010, 11:46:31

โหยยยยยยยยยยยยยยย
อยากเห็นหน้าขโมยตอนผิดหวัง  ??? ??? ???
ถ้าเห็นหน้ามันตอนผิดหวังแล้วทำไมไม่จับมันเลยล่ะครับ  >:( >:(
อิอิ  :D :D ล้อเล่นน้าาาาาา  ;D ;D

เด่วตำรวจหาว่าแย่งซีนครับ :-

PaxXGii

ออฟไลน์ ( `๛แค่คนธรรมดา๛` )
คะแนนขอบคุณ : 0
hi5 ของ PaxXGii
พฤษภาคม 01, 2010, 11:17:56
แต่ผมไม่คิด

จะทัมงั้น หรอก

ลืมรหัส

แล้ว

ตายย

กันพอดี 55555
 :( :(

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: