ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
คอมบู๊ตเอง เข้าวินโดวน์ไม่ได้
แสดงแล้ว 4743 ครั้ง /
พฤษภาคม 25, 2010, 10:50:01

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
หวัดดีครับ

คือว่าคอมมีปัญหาเมื่อ 3 วันที่แล้วอ่ะคับ...
วันที่เล่นล่าสุดก็ปิดคอมปกติ..แต่พอมาอีกวันจะเปิดคอมทำงานส่งอาจารย์
มันบู๊ตเองไปมาอ่ะครับ...มันจะเป็นจอสีฟ้าๆ อันที่ให้รออ่ะครับ ที่มันนับถอยหลังอ่ะ..
แล้วก็จะเห็นจอสีฟ้าๆ แว็บๆอ่ะ อ่านไม่ทันเหมือนกัน ว่ามันคืออะไร..
แล้วมันก็วนมาเริ่มใหม่อีกครั้งอ่ะคับ...
มันเปิดปิดๆ.เองอ่ะ ไม่เข้าวินโดวซักที...
เกิดอะไรขึ้นคับ..แก้เองได้ป่าว..
แล้วข้อมุล งานในคอมมันจะหายไปรึป่าว งานเพียบเลยอ่ะ...

เครียดๆ...

ขอบคุณครับ.. :-

,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸-(_ (คิม) _)-,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸

พฤษภาคม 25, 2010, 11:10:26

ปัญหาน่าจะเกิดจาก แรมมีปัญหาแน่เลย ลองเปลี่ยนแรมไหม่นะครับ ???

งานอยู่ที่ไดร์ C ต้องหายแน่นอนเลย ถ้าจะลงวินโดว์ไหม่นะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 11:34:18 โดย ,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸-(_ (คิม) _)-,.-~*'¨¯¨'*·~-.¸ »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤษภาคม 25, 2010, 11:52:16
เอาแบบง่ายที่สุดละกันครับ ฟอร์แมตฮาร์ดดิสให้หมดแล้วลงวินโดว์ใหม่ ถ้ามีข้อมูลสำคัญให้ใช้ hiren boot เข้าไปเอาออกมาก่อน แล้วก็ล้างเครื่องให้หมดลงวินโดว์ใหม่ แล้วมาดูอีกทีว่าจะเป็นอีกมั้ย เท่าที่ฟังจากอาการคงจะเป็นเพราะมันเช็คดิสตลอดล่ะมั้งครับถ้าเข้าใจไม่ผิด ส่วนใหญ่แล้วเป็นเพราะฮาร์ดิสใกล้จะไปแล้ว หรืออาจจะเป็นเพราะปัญหาอื่น อันนี้ก็ต้องดูหลังจากลงวินโดว์ใหม่แล้วอะครับ :)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 25, 2010, 17:31:05
น่าจะมีปัญหาจอฟ้า ธรรมดาครับ

ลอง ถอดเครื่อง เอายางลบมาขัดแรมดูครับ แล้วทำความสะอาด ปัดฝุ่นให้เรียบร้อย

จากนั้น ลองเปิดดูครับ ว่าได้รึเปล่า

ถ้าเปิดไม่ติด ก็ ใช้ Hirenboot แล้ว เอาข้อมูลสำคัญออกมาครับ แล้วลงวินโดว์ใหม่

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
พฤษภาคม 25, 2010, 19:47:34
ใส่แผ่น Hiren boot เข้าไปเลยหรอครับ แล้วเมนูมันจะขึ้นมาป่าวครับ...ใช้ไม่เป้นอ่ะ...
เอาข้อมูลสำคัญมาไว้ในแผ่นหรอ...แล้วถ้าเราลงวินโด้วใหม่แล้ว จะเอากลับยังไง...
 :'(

Moshi

พฤษภาคม 25, 2010, 19:54:39
http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=1946.0

ประมาณนี้อ่ะครับ

พฤษภาคม 25, 2010, 20:45:25
ขอบคุณมากครับพี่โมชิ....

Doumo arigatou gosaimashitaaaaaaaaaaaaaaaa....../omoshiroi na. 8) 8)

พฤษภาคม 25, 2010, 21:29:31
พี่ครับ กดลิ้งค์ที่พี่ให้มา วิดีโอมันไม่ขึ้นครับ เป็นสีีเหลี่ยมสีขาวๆอ่ะ...
วิดีพี่อัพไว้ในยูทูปรึป่าวครับ จะเข้าไปดู...

วิดีโอชื่อว่าอะไรครับ...

ขอบคุณครับพี่...

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤษภาคม 25, 2010, 21:34:03
พี่ครับ กดลิ้งค์ที่พี่ให้มา วิดีโอมันไม่ขึ้นครับ เป็นสีีเหลี่ยมสีขาวๆอ่ะ...
วิดีพี่อัพไว้ในยูทูปรึป่าวครับ จะเข้าไปดู...

วิดีโอชื่อว่าอะไรครับ...

ขอบคุณครับพี่...

มาคิดๆดูแล้วอาจจะไม่มีแฟลชก็ได้นะครับ ลองติดตั้งแฟลชดูครับ
ถ้าหาไม่ได้เอาไอ้นี่ไปครับ >> http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=4651.0

ที่รูป ปีศาจ กับ ชื่อ มีแฟลชอยู่ รายละเอียดก็อ่านที่ทู้นั้นแหละครับ

ปล.มัดมือโหลด :D

Moshi

พฤษภาคม 25, 2010, 21:49:12
http://it4x.com/vedio/minixp.swf

เข้าตรงนี้นะครับ ถ้ารันไม่ได้ แสดงว่า ไม่มี flash ครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: