ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ทำยังไงให้ autorun.inf ลบไม่ได้ครับ^^
แสดงแล้ว 5838 ครั้ง /
พฤษภาคม 31, 2010, 12:54:05

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
คือผมจะทำไอคอนใส่แฟลชไดร์ครับ แล้วมันต้องใช้คำสั่ง autorun.inf  แต่พอผมทำแล้วเอาไปเสียบเครื่องที่ลงโปรแกรมเกรียนๆอย่างcpe17มันก็ลบออกหมดเลยอ่ะครับ >:(

จึงอยากจะขอคำปรึกษาอ่ะครับว่าต้องทำยังไงให้ autorun.inf  ไม่โดนลบหรือลบไม่ได้ครับ :)

ปล.ผมรู้ข้อเสียของ autorun.inf  ดีนะครับ แต่ผมอยากใช้อ่ะ ห้ามมีใครมาบอกประมาณว่า "ปิดไปเถอะครับ" หรือ "เค้าลบให้ก็ดีแล้ว" เด็ดขาด!! เพราะผมรำคาญ ผมว่านะถ้าใครคนใดคนนึงมาตั้งกระทู้ถาม เค้าคงหาข้อมูลมาอย่างดีแล้วหละแต่ว่าหาไม่เจอก็เลยมาถาม ดังนั้นผู้ที่ตอบก็ควรตอบในเรื่องปัจจุบันที่เค้าถาม ไม่ใช่เอาเรื่องปัญหาเก่าๆที่ชาวบ้านรู้กันทั่วบ้านทั่วเมืองมาพูด แล้วก็ทำเป็นเหมือน "กุรู้เยอะกว่าเมิง กุเก่ง 555" --*

ปล2.โทดทีนะพี่โม พอดีเก็บกดมาจากบอร์ดอื่น ก็เลยมาระบายที่บ้านตัวเองเลย 5555+ ;D ;D
.
.
.
ถ้ามีใครงงให้ยกมือขึ้น..อิอิ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤษภาคม 31, 2010, 15:15:48
ตอนนี้ต้องทำใจครับ ก่อนหน้านี้ผมก็เคยลง cpe17 แต่พอเห็นว่ามันลบ Autorun ไม่เลือกหน้า เลยเลิกลง วิธีแก้คิดว่าคงไม่มีตราบใดที่มันยังเป็น Autorun - - แต่มีอีกวิธี(จริงๆมันก็ไม่ใช่วิธีอะไร) คือปิดโปรแกรมกันออโต้รันก่อนเสียบแฟลชไดร์เข้าเครื่อง

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
พฤษภาคม 31, 2010, 15:26:46
ตอนนี้ต้องทำใจครับ ก่อนหน้านี้ผมก็เคยลง cpe17 แต่พอเห็นว่ามันลบ Autorun ไม่เลือกหน้า เลยเลิกลง วิธีแก้คิดว่าคงไม่มีตราบใดที่มันยังเป็น Autorun - - แต่มีอีกวิธี(จริงๆมันก็ไม่ใช่วิธีอะไร) คือปิดโปรแกรมกันออโต้รันก่อนเสียบแฟลชไดร์เข้าเครื่อง

มันลบ Autorun ไม่เลือกหน้า

ู^
^
^
ชอบจริงคำนี้ 55+
เกลียดกระทั่งคนทำเลย ในเว็บเค้ากมีคนไปโพสถามว่าลบยังไงแอดมินมันก็บอกปัดๆ--*
คิดดูเหอะ ถ้าคนไม่เก่งคอม(เช่นเด็ก ม.ลายเพื่อนผม-*-)ลงแล้วจะลบ...จะลบยังไงห๊ะ หาโฟเดอร์ก็ไม่เจอ ในคอนโทรลพาแนลก็ไม่มี ด๊วกจริงๆ >:(

ระบายรอบ2 555+

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 31, 2010, 15:36:23
มันมีวิธี สร้างอยู่นะ ทำเป็น โพลเดอร์ AUTORUN.INF แล้วด้านในก็สร้าง โพลเดอร์ตำสั่ง Con เข้าไป

ทำให้โพลเดอร์นั้นรันอยู่ตลอดเวลา ลบไฟล์ ไม่ได้

แคต่ก็ไม่ใช่วิธี ล็อคเหมือนเดิม

เคยศึกษาเขียนอยู่นะ add ฟังก์ชั่นไรนี่แหละ ทำให้ Access Acident แต่ยังไม่ประสบผลสำเร็จครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: