ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การยกเลิกปุ่ม " Turn Off Computer " ใน WinXP ครับ
แสดงแล้ว 4578 ครั้ง /
กรกฎาคม 06, 2009, 18:35:08

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ผมก็ไม่รู้นะ จะยกเลิกทำไม เอาไว้แกล้งเพื่อนกันเล่นๆๆ ขำขำ ครับ ^^

1.) Log in เป็น admin ครับ
2.) เข้าเมนู start > Run > พิมพ์ regedit แล้วกด enter

3.) ไปที่ HKEY_CURRENT_USERSoftwareMicrosoftWindowsCurrentVersionPoliciesExplorer

4.) ที่ด้านขวามือให้สร้าง DWORD value ใหม่ โดยการคลิ๊กขวาเลือก New > DWORD value ตั้งชื่อเป็น NoClose ใส่ value เป็น 1 (ถ้าต้องการยกเลิกให้แก้ value เป็น 0)

5.) Restart เครื่อง แล้วจบครับ

Credit : zone-it.com

site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: