ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
NAO.sality ไวรัสฝังใน exeฮาสดิสทั้ลูกแก้ยังไงดี
แสดงแล้ว 4434 ครั้ง /
มิถุนายน 15, 2010, 12:36:26

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
เจอมา 2 รอบ แล้ว รอบที่แล้วก็ ยอมลบข้อมูลทั้งหมด รอบนี้ไม่อยากลบ ทำไงดี คับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มิถุนายน 15, 2010, 16:58:19
ใช้โปรแกรมนี้ปิดการทำงานของไวรัสก่อนครับ ดาวโหลด จากนั้นก็ใช้ Nod จัดการ หรืออะไรก็ได้มั้งครับ เพราะมันเก่าแล้วคิดว่าคงฆ่าได้หมดทุกค่าย แต่ที่รู้ๆก็มี Nod กับ Kas

ปล.ไม่ต้องแตกไฟล์นะครับ เข้าไปรันในซิปนั่นแหละ ไม่งั้นไฟล์จะติดเชื้อไปด้วยอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 17:20:35 โดย ßë©äûšë »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มิถุนายน 15, 2010, 17:02:52
ก็ ถอด HDD ไปแสกน ในเครื่องอื่นครับ ก็น่าจะหมด

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
มิถุนายน 16, 2010, 15:04:00
ใช้โปรแกรมนี้ปิดการทำงานของไวรัสก่อนครับ ดาวโหลด จากนั้นก็ใช้ Nod จัดการ หรืออะไรก็ได้มั้งครับ เพราะมันเก่าแล้วคิดว่าคงฆ่าได้หมดทุกค่าย แต่ที่รู้ๆก็มี Nod กับ Kas

ปล.ไม่ต้องแตกไฟล์นะครับ เข้าไปรันในซิปนั่นแหละ ไม่งั้นไฟล์จะติดเชื้อไปด้วยอีก
ก็ ถอด HDD ไปแสกน ในเครื่องอื่นครับ ก็น่าจะหมด

-ขอบคุณครับ ลบ exe หมดละคับ ทำ ISO หมดละคับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: