ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
cpu ค้าง 100% บ่อยมากครับ กลุ้ม--*
แสดงแล้ว 8912 ครั้ง /
มิถุนายน 23, 2010, 22:46:53

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มันเป็นบ่อยมากครับ เป็นทีนี่เครื่องอืดเลย หุๆ(มีค้างบ้างนิดๆ)
ขนาดปิดโปรแกรมหมดทุกอันยังไม่หายเลยครับ-*- ต้องรีเครื่องตลอด ตอนแรกก็ไม่รู้สึกอะไร แต่หลังๆชักรำคาญละ(ผมเปิดโปรแกรมเพ้นแล้วค้างอ่ะ โอ้..ชีวิตTT^TT)
ช่วยบอกทีสิครับว่ามันเป็นเพราะอะไร ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องฮาร์ดแวร์น่ะ 555+^^

ถ้าอยากได้ข้อมูลในการวิเคราะห์เพิ่มก็บอกมานะครับ ผมไม่รู้ว่าควรจะบอกอะไรมั่งง่ะ หุๆ
(ผมไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสด้วยนะ หุๆ)

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
มิถุนายน 23, 2010, 22:55:36
เพิ่มเติม

มะกี้ไปดูในไบออส cpu มันร้อน 43C TT[]TT
จะบ้าตาย

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มิถุนายน 23, 2010, 23:16:05
ก็ ลองเอา ตรง Process มาให้ดูหน่อยครับ ว่ามัน Process อะไรบ้าง

แล้วตัวไหน Process CPU ไปถึง 95% ขี้นไป โดยส่วนตัวคิดว่า น่าจะเป็นไวรัส เพราะว่า

ผมไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสด้วยนะ หุๆ  << ก็ถ้าไม่มีแอนติไวรัส เล่นเน็ตไปแกก็ติดไวรัสดิ

เพราะว่า บราวเซอร์ก็มีบัค ทำให้ไวรัสเข้ามาง่ายๆ เยอะแยะ

มิถุนายน 23, 2010, 23:43:31
ก็ ลองเอา ตรง Process มาให้ดูหน่อยครับ ว่ามัน Process อะไรบ้าง

แล้วตัวไหน Process CPU ไปถึง 95% ขี้นไป โดยส่วนตัวคิดว่า น่าจะเป็นไวรัส เพราะว่า

ผมไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสด้วยนะ หุๆ  << ก็ถ้าไม่มีแอนติไวรัส เล่นเน็ตไปแกก็ติดไวรัสดิ

เพราะว่า บราวเซอร์ก็มีบัค ทำให้ไวรัสเข้ามาง่ายๆ เยอะแยะ
ก๊ากกก 555+ ใช้แอนตี้มาหลายตัวละมันไม่มีถูกใจซักกะตัวอ่ะพี่โม ก็เลยตัดปัญหา "ไม่ลง" มันซะดื้อๆ 555+
nod32 ก็ลบมั่ว / แคสเปอร์ ก็ต้องหาคีย์ใส่เองไม่มีเซิฟเถื่อน หุๆ+ยังใช้ไม่ค่อยเป็น เกิดมาก็เห็น Nod ละ 555+

เข้าเรื่องๆ นี่รูปเพิ่มเติมครับ หุๆ

ง่วงละ ไปนอนดีกว่า 55+ ว่าจะคอยให้ถึงเที่ยงคืน จะได้อวยพรวันเกิดนิชคุณในบอร์ด(กับอีกหลายเว็บ หุๆ) แต่ร่างกายไม่ไหวละ ไปนอนดีกว่า 555+ ฝันดีๆ <<< หลุดโลก ไม่เกี่ยวไรกะกระทู้เล๊ยยย ;D

Moshi

มิถุนายน 24, 2010, 06:54:50
ใช้ Avast จิ ฟรีด้วย เนี่ยกำลังว่าจะไปลอง Avast แล้ว

หุหุ

CPU ใช้ 5% เองหนิ ในรูป อยากดูตอน Process 100% เลยหุหุ

เออลืมบอก กด คำว่า CPU ก่อนครั้งนึง มันจะเรียง โปรแกรมที่ใช้ Process เยอะที่สุดชึ้นมาก่อน จะได้ดูง่ายหน่อย

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มิถุนายน 24, 2010, 08:19:19
เท่าที่ดู ผมว่าไม่น่าจะมีไวรัส แต่สงสัยอยู่นิดหน่อยว่า igfx.. นี่เป็นโปรเซตของอะไร ยังไงก็ลองเคลียร์ขยะในเครื่องออกก่อนและก็ลงแอนตี้ไวรัสซักตัวดูครับ น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดในตอนนี้ ???

Moshi

มิถุนายน 24, 2010, 16:26:38
igfxtray.exe ไหม

รู้สึกจะเป็น ตัวชิปเซตการ์ดจอ INtel 810 อะไรนี่หล่ะนะ

อ้างอิงจาก : http://www.processlibrary.com/directory/files/igfxtray/

มิถุนายน 24, 2010, 19:05:52
igfxtray.exe ไหม

รู้สึกจะเป็น ตัวชิปเซตการ์ดจอ INtel 810 อะไรนี่หล่ะนะ

อ้างอิงจาก : http://www.processlibrary.com/directory/files/igfxtray/

มันคืออะไรอ่ะครับ ไม่รูเรื่องอะไรกับเค้าเลย 555+

ปล.ตอนนี้ลงNodละ กำลังสแกนอยู่ cpu วิ่ง 100% --* ตอนแรกนึกว่าค้าง แต่พอเลิกสแกนมันก็ปรกติ-*- สมควรจะเปลี่ยนแอนตี้ไวรัสละ บอลลูนเอ๊ย 555+

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มิถุนายน 24, 2010, 20:04:03
ปล.ตอนนี้ลงNodละ กำลังสแกนอยู่ cpu วิ่ง 100% --* ตอนแรกนึกว่าค้าง แต่พอเลิกสแกนมันก็ปรกติ-*- สมควรจะเปลี่ยนแอนตี้ไวรัสละ บอลลูนเอ๊ย 555+

http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=5297.msg13871;topicseen#msg13871

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: