ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธีลง Bursh Photoshop คร๊าบ!!
แสดงแล้ว 7680 ครั้ง /
กันยายน 16, 2009, 19:13:57

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
วิธีลง Bursh Photoshop คร๊าบ!!

หลังจากดาวโหลดบรัชจากเวบไซต์ ต่างๆนาๆ ให้ extract ไฟล์ให้เรียบร้อยจนได้ไฟล์นามสกุลเป็น .abr จากนั้นก็ให้เปิด photoshop

ขั้นตอนแรก ไปที่เครื่องมือ Brush แล้วไป ตรงสามเหลี่ยมหัวทิ่มเล็กๆ

จากนั้นให้กดที่ปุ้มสามเหลี่ยมสีฟ้าๆเล็กๆ อยู่ที่เมนูข้างขวา แล้วเลือก Preset Manager

จากนั้นให้กด โหลดครับ

คราวนี้ให้เราค้นหาไฟล์ บรัชที่เราต้องการลงครับผม

เสร็จแล้วครับ ได้บรัชสวยๆมาเพิ่มแล้ว ^^

ถ้าจะลบบรัชอันไหน ก็กด alt แล้วก็คลิกอันที่จะลบ มันก็จะหายไปเลยครับ

ขอบคุณรูปภาพประกอบจาก : images.diaryis.com

Site : www.it4x.com

pippo001

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 19, 2010, 01:26:18
ขอบคุณคับผม...

กำลังหาอยู่พอดีเลย....

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: