ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การแก้ปัญหา Add contact เพิ่มไม่ได้
แสดงแล้ว 7794 ครั้ง /
กรกฎาคม 22, 2009, 20:41:13

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
การแก้ปัญหา เพิ่มชื่อ เอ็มของเพื่อนไม่ได้ทั้งๆ ที่เราก็ลบ Contact ออกตั้งเยอะแล้วทำไม๊ มันยัง Add ชื่อเพิ่มไม่ได้อีก

ิวิธีแก้ขั้นแรกให้เราลองลบชื่อเมล์ ที่เราไม่คุ้นหรือเลิกคุยกับเค้าแล้วออกก่อนดูครับ ถ้าลบแล้วเรายังไม่สามารถ Add เพิ่มได้อีก นั่นเป็นเพราะ ไม่ใช่ Contact List ในเอ็มเราเต็มครับ แต่เป็น Contact ใน Hotmail เราเต็มแทนครับ แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับเจ้า Hotmail หละ?? เนื่องจากเวลาเรา Add ชื่อเพื่อนๆ ใน MSN ในขณะเดียวกัน มันก็ Add Contact ในเมล์ Hotmail เราด้วย เป็นไง แสนรู้จริงๆ เชียว เหอๆ แต่เวลาเราลบเอ็มเพื่อนของจาก List ใน MSN มันไม่ยักตามไปลบที่ Hotmail ทีนี้ เราเล่นบ่อยๆ หลายเดือนๆ หลายๆปี ถึงแม้ ใน List เราอาจจะมีไม่เยอะ แต่!! Contact ใน Hotmail นี่บานเลยครับ ใครก็ไม่รู้ ฮ่าๆ สรุปคือถ้าเรา Add เพิ่มไม่ได้ให้ไปตามลบที่ Hotmail ด้วยละกัน

เริ่มต้นด้วยการเข้าเมล์ของเราครับ คลิกที่ Contacts

ต่อไป คลิกเลือกเมล์ที่เราต้องการลบ แล้วกดปุ่ม Delete

กดยืนยันอีกครั้งว่าเราลบแน่ๆ

แค่นี้เองครับ ลองปิด msn แล้วเปิดใหม่ดู เราก็จะสามารถแอดชื่อเพิ่มได้แล้วครับผม อ้อ!! อย่าเผลอไปลบ contact list ใน Hotmail หมด นะครับ เพราะนั้นหมายถึง contact ใน MSN เราจะว่างเปล่าไปเลย

Credit : http://www.thaimsn.net/Article/Content/69/

Site : www.it4x.com

monsuphan

คะแนนขอบคุณ : 1
สิงหาคม 03, 2009, 16:29:50
มันเป็นอย่างนี้นี่เอง
 ;)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: