ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สงสัยไหมว่าทำไมบางคนถึงเห็นผี
แสดงแล้ว 3659 ครั้ง /
กันยายน 13, 2010, 14:32:03

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
สงสัยไหมว่าทำไมบางคนถึงเห็นผี และเห็นบ่อยซะด้วย แต่บางคนก็ไม่เคยแม้แต่จะเจอ ลบหลู่ขนาดไหนก็ไม่เจอ ลองอ่าน นี่แล้วอาจจะเข้าใจมากขึ้น เหอะๆๆๆๆๆ

๛ เกิดวันอาทิตย์
ช่วงไหนที่คุณเจ็บป่วย ไม่สบาย หรือไม่ก็อ่อนแอทางจิตใจ ให้หลีกเลี่ยงที่จะใกล้ชิดกับผู้หญิงที่กำลังตั้งท้อง เพราะพลังอะไรบางอย่างที่ลึกลับ อาจจะทำให้คุณเห็นผี หรือ วิญญาณ ได้

๛ เกิดวันจันทร์
สำหรับคุณแล้ว จะส่องกระจกน่ะส่องได้ แต่อย่าส่องหลังเวลาเที่ยงคืนถึงเช้า โดยเฉพาะในกระจกร้าว และถ้าได้ยินเสียงอะไรแปลกๆ หรือเสียงเรียกเวลาค่ำคืน อย่าพูดทัก หรือขานตอบ เพราะนั่นอาจจะเป็นเสียงที่ทวงถามวิญญาณของคุณก็ได้

๛ เกิดวันอังคาร
คนเกิดวันอังคารลำบากกว่าคนเกิดวันอื่นเสียแล้ว เพราะคุณไม่ควรเข้าห้องน้ำนอกบ้าน ถ้าไม่มีธุระ คุณควรจะอยู่ให้ห่างจากห้องน้ำที่ไม่น่าไว้ใจเอาไว้ เพราะอาจมีบางอย่างแอบติดตามคุณออกมา หรือปรากฏให้คุณเห็น

๛ เกิดวันพุธ
คุณไม่ควรไปงานศพ เพราะอาจจะมีวิญญาณติดตามตัวคุณกลับออกมา แต่ถ้าหากว่าเป็นงานที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ หลังจากที่กลับมาจากงานศพแล้ว ให้รีบอาบน้ำก่อนเที่ยงคืน และถ้าจะให้ดีน้ำที่อาบควรเป็นน้ำว่าน

๛ เกิดวันพฤหัส
ในยามวิกาล มืดๆ อย่ามองไปที่หัวบันได เพราะคุณอาจจะมีอะไรบางอย่างปรากฏให้คุณเห็นที่ตรงนั้น หากว่าได้ยินเสียงแป ลกๆ คล้ายๆ กับเรียกชื่อคุณ อย่าขานตอบ ให้ก้าวเท้าถอยหลัง 1 ก้าว แล้วเสียงนั้นจะหายไป

๛ เกิดวันศุกร์
เคยได้ยินหรือเปล่าว่าธาตุน้ำ อาจจะเป็นเหมือนประตูเชื่อมระหว่างโลกมนุษย์ กับ โลกวิญญาณ ดังนั้น คนที่เกิดวันศุกร์อย่างคุณควรหลีกเลี่ยงการเดินทางทางน้ำ

๛ เกิดวันเสาร์
ศาลพระภูมิ คือ สิ่งต้องห้ามสำหรับคนเกิ ดวันเสาร์ ไหว้ เคารพ ได้ แต่อย่ามองจ้อง หากได้ยินเสียงหมาเห่า หอน เกรียวกราว ใกล้ๆ ตัว นั่นอาจแปลได้ว่าคุณกำลังโดนติดตามโดยภูตผี วิญญาณ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 13, 2010, 14:58:01
ไม่เกี่ยวเลย ที่เห็นผี เพราะชาติที่แ้ล้วเคยคิดอยากเห็นแล้วอธิฐานขอให้เห็นมา พูดตามพระพุทธศาสนา นะ

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
กันยายน 14, 2010, 17:16:48
มั่วล่ะมั้งครับ

อาทิตย์หนึ่งมี7วันคนในโลกมีอยู่หลายล้านคน ดังนั้น

เชื่อไม่ได้ครับ สมมุดว่าคนเกิดวันศุกร์มีอยู่ทั้งหมด1000ล้านคน คนพวกนั้นก็เดินทางๆน้ำไม่ได้เลยอ่ะสิครับ

แล้วอีกอย่างผมเกิดวันศุกร์ครับธาตุน้ำแต่ดันเกิดตรงกับธาตุไฟนะสิครับวันที่ 18 เมษา

แต่ผมก็ชอบเล่นน้ำสุดๆเลยแหล่ะบ้านอยู่ติดทะเลครับ

แต่เรื่องเดินทางๆน้ำอ่ะไม่ค่อยบ่อย ผมเมาเรือ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กันยายน 14, 2010, 18:19:20
เคยอ่านแล้วเหมือนกัน ไม่รู้เหมือนกันนะ ผมวันอาทิตย์ อยู่ใกล้คนท้องมาก็หลายครั้งหลายเวลาและหลายอาการและ ยังไม่เคยเจอเหมือนกัน เคยเจอแต่ตอนเมาอะ ;D

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
กันยายน 14, 2010, 20:58:37
๛ เกิดวันพฤหัส
ในยามวิกาล มืดๆ อย่ามองไปที่หัวบันได

ถ้าไม่มีบันไดล่ะท่าน - -***

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: