ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มือถือoppoใช้ดีหรือเปล่า
แสดงแล้ว 18707 ครั้ง /
กันยายน 25, 2010, 14:40:37

win510406

คะแนนขอบคุณ : 0
คือว่าผมอยากรู้ว่ามือถีอยี่ห้อoppoใช้ดีปะครับ เห็นโฆษณามันถ่ายรูปไม่เหมือนใครอะครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 25, 2010, 14:47:01
ใช่ที่ 2pm โฆษณาไหม

ส่วนตัวผมไม่รู้ไม่เคยใช้ หุหุ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
กันยายน 25, 2010, 20:17:29
ตอบให้ๆ เป็นข้อๆละกัน (ข้อมูลอ้างอิงจากสยามโฟน+มาจากประสบการณ์จับเล่นของพี่)

ข้อดี+จุดขาย
1.จุดขายคือ2PM ถ้าเป็นแฟน2PM ซื้อเลยไม่ต้องคิด--* เพราะโทรศัพท์ยี่ห้อนี้ มันมีสารพัดโปรโมชั่นเอาใจแฟนๆ2PM(ติดตามได้ที่เว็บของมัน)
2.OPPO LOMO me เป็นรุ่นท็อปของยี่ห้อนี้(ที่เข้าไทยนะ) สามารถใช้ถ่ายภาพได้แบบกล้อโลโม่ ถ่ายได้หลายแบบ(ไม่ต้องพกกล้องโลโม่หลายตัว)
[direct]http://www.siamphone.com/review/2010/oppo/lomo_u529t/page.htm[/direct]
3.หน้าจอสีสวย(มาก) เสียงลำโพงฟังสบาย(เสียงดีอ่ะ)
4.มาจากจีน แต่คุณภาพมือถือจีนบ้านเราเทียบไม่ติด และแบรนนี้เคยไปตีตลาดที่เกาหลีมาเมื่อปีที่แล้ว 555+

ข้อด้อย
1.ราคาเปิดตัวแพงมาก เมื่อเทียบกับฟังชั่นที่ได้ (นับว่าเป็นยี่ห้อที่มั่นใจในตัวเองสูง ขนาดเพิ่งเปิดตัว ราคารุ่นเล็กกล้อง2แสน ยังปาไปตั้ง3,XXX)
2.วัสดุก๊องแก๊ง (มาก!!!) ขนาดผมเล่น OPPO LOMO me จับดูรู้สึกยังกะไอโมบาย เป็นพลาสติกทั้งดุ้น (ราคาแรงเราก็นึกว่าวัสดุจะดี--*)
3.ดีไซด์ฝาพับทำออกมาไม่สวยเท่าLG แต่งานประกอบทำได้ดีกว่าLGเยอะเลย^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2010, 20:21:03 โดย บอลลูนเองเน้อ^^! »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 26, 2010, 06:58:26
ตอบให้ๆ เป็นข้อๆละกัน (ข้อมูลอ้างอิงจากสยามโฟน+มาจากประสบการณ์จับเล่นของพี่)

ข้อดี+จุดขาย
1.จุดขายคือ2PM ถ้าเป็นแฟน2PM ซื้อเลยไม่ต้องคิด--* เพราะโทรศัพท์ยี่ห้อนี้ มันมีสารพัดโปรโมชั่นเอาใจแฟนๆ2PM(ติดตามได้ที่เว็บของมัน)
2.OPPO LOMO me เป็นรุ่นท็อปของยี่ห้อนี้(ที่เข้าไทยนะ) สามารถใช้ถ่ายภาพได้แบบกล้อโลโม่ ถ่ายได้หลายแบบ(ไม่ต้องพกกล้องโลโม่หลายตัว)
[direct]http://www.siamphone.com/review/2010/oppo/lomo_u529t/page.htm[/direct]
3.หน้าจอสีสวย(มาก) เสียงลำโพงฟังสบาย(เสียงดีอ่ะ)
4.มาจากจีน แต่คุณภาพมือถือจีนบ้านเราเทียบไม่ติด และแบรนนี้เคยไปตีตลาดที่เกาหลีมาเมื่อปีที่แล้ว 555+

ข้อด้อย
1.ราคาเปิดตัวแพงมาก เมื่อเทียบกับฟังชั่นที่ได้ (นับว่าเป็นยี่ห้อที่มั่นใจในตัวเองสูง ขนาดเพิ่งเปิดตัว ราคารุ่นเล็กกล้อง2แสน ยังปาไปตั้ง3,XXX)
2.วัสดุก๊องแก๊ง (มาก!!!) ขนาดผมเล่น OPPO LOMO me จับดูรู้สึกยังกะไอโมบาย เป็นพลาสติกทั้งดุ้น (ราคาแรงเราก็นึกว่าวัสดุจะดี--*)
3.ดีไซด์ฝาพับทำออกมาไม่สวยเท่าLG แต่งานประกอบทำได้ดีกว่าLGเยอะเลย^^

เป็นประโยชน์มาก +1

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: