ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สงสัยเกี่ยวกับโปรแกรมที่ติดมากับ Window it4x family
แสดงแล้ว 2756 ครั้ง /
ตุลาคม 10, 2010, 13:25:59

Nitithorntrz

คะแนนขอบคุณ : 0
ตามที่กล่าวไปข้างต้น ผมสงสัยเกี่ยวกับโปรแกรมที่ชื่อ "nodlogin"

ที่ติดมากับ วินโดว์ตัวนี้ว่ามันคือโปรแกรมอะไรหรือครับ มันชอบโผล่ขึ้นมาเวลาทำงาน หรือ เล่นเกมอยู่

จะลองปิดกี่ครั้งพอเปิดเครื่องใหม่มันก็เริ่มโปรแกรมอยู่ดี แล้วจะลบมันออกไปได้อย่างไร

ปล.โผล่มาตอนเล่นเกมทีไรหลุดทุกที  :P สุดจาทน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2010, 15:15:38 โดย Nitithorntrz »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 12, 2010, 23:02:15
อ่อ โปรแกรม nod login โปนแกนมนี้ติดมากับ ตัว nod32 ครับ

เอาไว้หา User/Key อัตโนมัติ

วิธีปิดมันก็ไปที่ Start > Run > Msconfig > StartUp แล้วติ๊ก  nodlogin ออกครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: