ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
กระทู้ล่าสุด Recent Post Wordpress ทำง่ายมาก ไปงงหาตั้งนาน
แสดงแล้ว 5621 ครั้ง /
ตุลาคม 16, 2010, 14:16:36

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กระทู้ล่าสุด Recent Post Wordpress ทำง่ายมาก ไปงงหาตั้งนาน

ใช่แล้วอย่างที่ได้ตั้งกระทู้ไป ตอนแรกผมก็งงตั้งนาน กว่าจะไปหาเจอ ที่จริงมันใช้ Code PHP ง่ายๆแค่นี้เอง ลองเอาไปแก้ตรง slide เอาดูนะครับ

โค๊ด: [Select]

อยากให้แสดงกี่ข้อก็แก้ตรงเลข 10 ครับ

ขอบคุณ +1 กันบ้างเด้อ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: