ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ช่วยหนูด้วยๆ
แสดงแล้ว 2775 ครั้ง /
พฤศจิกายน 07, 2010, 11:45:07

limited_

ออฟไลน์ ( เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร สาธุ สาธุ )
คะแนนขอบคุณ : 13
คนที่ทำงานมันเล่นอะไรไม่รู้
มันไป delete volume drive D อ่ะ
งานไปหมดเลย  :'(
ช่วยหนูด้วย
ผู้ใจบุญด่วนๆเลยงานต้องใช้ด้วยอ่ะ  :'(
กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 07, 2010, 11:48:06
R-studio ดูครับ

>> http://www.it4x.com/forum/index.php/topic,1171.0.html

ไม่งั้นก็ลองหา Easy Recovery ดูครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤศจิกายน 08, 2010, 19:27:55
ใน hiren มันมีอยู่ตัวนึงที่อะครับ จำชื่อไม่ได้ นั่นแหละกู้ได้หมด แถมไม่ค่อยนานด้วย

metal4x

คะแนนขอบคุณ : 0
พฤศจิกายน 08, 2010, 21:45:00
" delete volume drive D " ....ในความหมายของท่านมันเป็นยังไงครับผม ??

เช่น.... บราวซ์ไดรว์ D โดย Windows เห็นไดรว์..แต่ไม่เห็นข้อมูลภายในไดรว์นั้นๆ......รึว่าไม่มีไดรว์ D ในสายตาท่าน
.....รึว่า บราวซ์ไดรว์ D โดย Windows แต่คลิกเข้าไปแล้ว แอคเซสข้อมูลไม่ได้
....รึว่า ใช้พวก WindowsPE  ดู ก็ยังเป็นเหมือนกัน........+...+...++

บางที...ใช้ Windows+Linux ก็ยังไม่เห็นไร....แต่ใช้ Partion Magic เห็นปริมาณข้อมูลในไดรว์นั้น ๆ

ใช้โปรแกรมใน Hiren Boot เลยครับ มีบางโปรแกรมช่วยคุณได้แน่นอน...อาจจะไม่ถึงขนาดต้องกู้ข้อมูลครับ
ใช้โปรแกรมในหมวด Partion + หมวด MBR +หมวด Harddisk Tools ประมาณนี้ครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: