ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เปิดคอมทิ้งไว้แล้วมันดับเอง.
แสดงแล้ว 11961 ครั้ง /
ธันวาคม 14, 2010, 09:37:16

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
สวัสดีครับ.
คือว่าคอมเวลาเปิดทิ้งไว้นานๆตอนแรกหน้าจอมันจะดับก่อนครับ แล้วสักพักมันก็ดับหมดเลยอ่ะ เป็นเพราะอะไรครับ ขอบคุณครับ.

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
ธันวาคม 14, 2010, 09:41:35
อ้อตอนมันดับ เหมือนมันไม่ได้ดับสนิทนะครับ มันยังมีไฟกระพริบๆที่ซีพียูอ่ะ (ไม่รู้เรียกถูกเปล่า)  ... ต้องถอดปลั๊กแล้วเปิดใหม่ทุกทีเลยครับ...
เปิดคอมทิ้งไว้เป็นแบบนี้ทุกทีเลย ตอนหน้าจอดับต้องคอยขยับเม้าส์ให้มันไม่ดับอ่ะ...มีวิธีแก้มั้ยครับ :-X

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
ธันวาคม 15, 2010, 10:39:51
ใช้ os ของอะไรครับ ถ้าใช้ 7 รู้สึกมันจะตั้งค่าเครื่องให้เป็นอย่างนั้น(โหมดประหยัดพลังงานน่ะ)

xp ก็มีเหมือนกัน ถ้าเป็นแผ่นจาก MS ปรกติจะไม่ได้ตั้งไว้แบบนั้น แต่ถ้าเป็นพวกวินโดว์โมก็ไม่แน่

คิดว่าน่าจะเป็นเพราะแบบนี้แหละ วิธีแก้ก็คลิกขวาที่หน้าจอเลือก Properties >> Screen Sever >> Power

จากนั้นจะเห็นตัวเลือกที่เราจะต้องตั้งค่า ให้เลือกเป็น Never ทั้ง 4 อันเลย แค่นี้แหละครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 16, 2010, 10:16:05
ใช้ os ของอะไรครับ ถ้าใช้ 7 รู้สึกมันจะตั้งค่าเครื่องให้เป็นอย่างนั้น(โหมดประหยัดพลังงานน่ะ)

xp ก็มีเหมือนกัน ถ้าเป็นแผ่นจาก MS ปรกติจะไม่ได้ตั้งไว้แบบนั้น แต่ถ้าเป็นพวกวินโดว์โมก็ไม่แน่

คิดว่าน่าจะเป็นเพราะแบบนี้แหละ วิธีแก้ก็คลิกขวาที่หน้าจอเลือก Properties >> Screen Sever >> Power

จากนั้นจะเห็นตัวเลือกที่เราจะต้องตั้งค่า ให้เลือกเป็น Never ทั้ง 4 อันเลย แค่นี้แหละครับ

ลองตามนั้นดูครับ

ธันวาคม 17, 2010, 14:24:11
โอ้ขอบึุณสำหรับคำตอบครับ เดี๊ยวจะลองทำดูครับ...

ขอบคุณมากๆ. :)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: