ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
จับ MSN ใส่USB Drive เอาไปเล่นที่ไหนก็ได้?
แสดงแล้ว 5359 ครั้ง /
สิงหาคม 01, 2009, 17:06:39

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
จับ MSN ใส่USB Drive เอาไปเล่นที่ไหนก็ได้?

บางทีคอมพิวเตอร์ที่ีเราใช้อยู่ อาจจะไม่มี MSN ให้เล่น ทำไงหละทีนี้ อ้อจะมีอีกทางก็เล่นบนเว็บได้ครับ แต่สำหรับบางคนที่มี Thumb Driver, Flash Drive หรือ USB Drive เนี่ย เราสามารถนำ MSN ใส่ใน USB Drive แล้วนำไปเล่นที่ไหนก็ได้ โอ้ สะดวกดีแฮะ เจ้าโปรแกรม ตัวนี้ มีชื่อว่า Portable MSN (แปลว่า MSN แบบพกพาครับ) ^^

Download

พอดาว์นโหลดเสร็จเราจะได้ ไฟล์ที่ชื่อว่า PortableMSN.zip ให้เรา Unzip ก่อนครับ ทีนี้เราจะได้ไฟล์ที่ชื่อว่า PortableMessengerEN7.5.exe

ให้เรานำไฟล์นี้ copy ไปใส่ ใน USB Drive ได้เลยครับ เวลาจะเล่นก็แค่ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ PortableMessengerEN7.5.exe เท่านั้นเอง อ้อเอ็มฉบับพกพานี่จะเป็นเวอร์ชัน 7.5.0324

หน้าตาก็เหมือน MSN v.7.5 ดีๆ นี่เองครับ เราก็ Sign in แล้วก็เล่นได้เลยครับผม

อ้อ มีทริคอีกนิดนึง สำหรับ คนที่ใช้ Windows Live Messenger อยู่นะครับ เราสามารถเล่นเจ้า ตัวนี้ไปได้พร้อมกันเลย มีข้อแม้อยู่่ว่า ให้ปิดเจ้า MSN Portable ก่อนนะครับ แล้วจึุงค่อยเปิด Windows Live Messenger ต่อ ทีนี้เราก็สามารถเล่นได้ 2 เวอร์ชันพร้อมกัน เลยครับผม (อย่าลืม Exit Windows Live Messenger ที่มุมขวาล่างของหน้าจอด้วยนะครับ คลิกขวาที่ไอคอนแล้วเลือก Exit แล้วค่อย เปิดโปรแกรม MSN Portable sign-in แล้วค่อยตามด้วย MSN Live ต้องลำดับแบบนี้นะ)

นี่ครับเล่นพร้อมกัน 2 เวอร์ชันได้ฉลุย...

Thanks Credit: Creator of MSN Portable , Thaimsn

Site : www.it4x.com

♫คนเจียมตัว♫

คะแนนขอบคุณ : 0
beer-tonrai.hi5.com
สิงหาคม 01, 2009, 22:04:02
ดีจังพกพา สะดวก

charge01

คะแนนขอบคุณ : 1
กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:15:56
เอา WLM 2009 ไหม  เดี๋ยวทำมาให้

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 23, 2010, 13:18:02
เอา WLM 2009 ไหม  เดี๋ยวทำมาให้

จัดมาเลยคับ ^^

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 23, 2010, 14:08:56
เคยคิดจะทำพวกโปรแกรมพกพาอยู่เหมือนกัน แต่ตัวโปรแกรมที่ใช้ทำ มันฝัง สปายแวร์มาด้วยนี่สิ เลยไม่กล้ารัน :P

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: