ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เข้าเน็ตเล่นเว็บได้ แต่เข้าเกมออนไลไม่ได้เข้าแล้วเหมือนกับเราเข้ตอนไม่ได้ต่อเน็ต
แสดงแล้ว 20562 ครั้ง /
เมษายน 01, 2011, 14:29:33

gubankmaya

คะแนนขอบคุณ : 0
ปัญหานี้ผมหามาหลายที่ไม่มีคนตอบกันเลย  :'(

หรือว่ามันแก้อยากหรือ ไม่เข้าใจคำกันนะ  :(

คือว่าเป็นอย่างนี้นะครับ

ผมทำงานที่ร้านเกม แล้วใช่เครื่องแบบที่เป็นเซิฟเวอร์แลนอะครับ

เมื่อ2-3วันที่ผ่านมา มีปัญหาเรื่องการเล่นเกมออนไล (เฉพาะออนไล)

คุณเคยไหมเวลาเข้าเกมออนไล แล้วไม่ได้ต่อเน็ตมันเป็นยังไง (เกมออนไลมันก็ต้องใช้เน็ตจริงไหม ไม่ต่อก็เล่นไม่ได้)

นั้นละครับปัญหาของผม ซึ้งเน็ตผมมันก็วิ่งปกติ เล่นเว็บเล่นเอม เข้าแฟรตบุคได้ตามปกติ

แต่ที่ไม่ปกติก็คือ เวลาเข้าเกมออนไลแล้ว มันบอกว่าเราไม่ต่อสัญญาอินเตอร์เน็ตซะงั้น (ไรว๊า เพลงก็เปิดอยู่ เอมก็เล่นอยู่)

ผมก็สงสัยว่าทำไมน้า หรือเซิฟเกมจะปิดปรับปรุง เลยลองไปถามร้านอื่น ผลคือ เค้าเล่นได้ตามปกติ ไม่มีปัญหา (เซิฟไม่ได้ปิด)

ที่นี้ละงานเข้าผมแล้วลูกค้าหายหมด เงินเดือนที่ผมได้มาจาลูกค้าที่มาเล่น +ซม ที่ลูกค้าเล่น +เงินประจำ

แล้วถ้าไม่มีลูกค้าผมก็งานเข้าจะกินอะไร ผมก็เสาะหาวิทีมาแต่ไม่มีคำตอบของคำถามนี้เลย

แต่แปลกอยู่อย่างนึงนะครับ เวลาผมรีเครื่องเซิฟเวอร์ของร้านรอบนึง มันก็จะเล่นได้ตามปกติ แต่ผ่านไป1-3 ซม ก็จะเล่นไม่ได้

เป็นเหมือนเดิม ตัวเกมบอกเหมือนว่า เรายังไม่ได้เชื่อมต่อเน็ต แต่ทั้งนั้น ก็เล่นเว็ปเล่นเอมได้ต่มปกติ

ร้านผมใช้เน็ต3BB พอมีวิธีทำไหมครับ หรือวิธีเซ็คเบื่องต้น หรือตรวจว่าเป็นตรงไหน ผมจะติดตามนะครับ สงใจข้อคอมไหนถามผมเลยนะครับ จะรีบมาตอบให้ด่วนเลย พี่ๆ ช่วยผมด้วยนะครับ ตอนนี้ผมจะแย่แล้ว

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 01, 2011, 16:16:01
ใช้ windows ทำ server เหรอครับ

ไม่ทราบว่ามีการบล็อค Bit ไว้ไหมครับ

gubankmaya

เมษายน 01, 2011, 16:39:59
ใช้ windows ทำ server เหรอครับ

ไม่ทราบว่ามีการบล็อค Bit ไว้ไหมครับ

บล็อคบิตคืออะไรครับ ส่วนตัวทำเซิฟใช้วินโดวอะไรเดี๋ยวผมของเซ็กดูก่อนนะครับ

น่าจะเป็นXpนะครับ

gubankmaya

เมษายน 01, 2011, 16:43:36
แล้วถ้ามีการบล็อคบิตไว้จะแก้ยังไงครับ เพราะตัวเซิฟเวอร์นี้ เป็นของช่างเค้าทำมาอะครับ

จะเซ็คยังไงครับ (ช่างมันไม่ค่อนสนใจ ติดต่อไปเป็นอาทิตย์ๆ ถึงจะมาทำที ห่วยมากๆ)

ช่วยบอกการเซ็คให้ด้วยนะครับผมจะได้ทำตาม

gubankmaya

เมษายน 01, 2011, 20:39:08
 :'( ไม่มีใครมาตอบเลย ฮื่อๆ :'(

ทำไงดีครับเนี๊ย ผมจะอดตายแล้ว :'(

ต้องโดนไล่ออกแน่ๆ เลย :'(

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 01, 2011, 21:09:55
โอเครนะ คือ มี เน็ต 1 สาย มีเราทเตอร์ แล้วก็ มีคอม ธรรมดาใช้เป็น server 1 เครื่องใช่ไหม

แล้วเครื่อง server ทำระบบ n-cafe ด้วยไหม

gubankmaya

เมษายน 01, 2011, 22:11:11
โอเครนะ คือ มี เน็ต 1 สาย มีเราทเตอร์ แล้วก็ มีคอม ธรรมดาใช้เป็น server 1 เครื่องใช่ไหม

แล้วเครื่อง server ทำระบบ n-cafe ด้วยไหม

ใช่ครับ ส่วนคาเฟ่ ใช่อื่กเครื่องครับ  เน็ต2สาย 2เราทเตอร์ ครับ

ขอบคุณที่ตอยให้ผมนะครับ

0NOUNG0

เมษายน 05, 2011, 08:07:29

เน็ตที่ เอาไปเลี้ยงเส้น เกมส์ มีปัญหาหรือ เปล่า ครับ

gubankmaya

พฤษภาคม 19, 2011, 21:27:30
ครับใช้ได้แล้วครับ มันมีปัญหากับเน็ต โดนเค้าระงับ เพราะจ่ายตังช้า

กว่าจะรู้เรื่องก็วิ่งแทบตายเลยครับ 3ฺBB  เป็นแบบนี้ประจำเลย

จะระงับก็ให้ตัดเน็ตไปเลย ทำให้มานั้ง งง แถมพวกพี่ก็งงไปด้วย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: