ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
Hirenboot เข้า Norton Gost ไม่ได้
แสดงแล้ว 4078 ครั้ง /
เมษายน 07, 2011, 15:51:49

pop2025

คะแนนขอบคุณ : 0
คือว่าเพิ่งจะหัดGostครับเลยมาศึกษาวิธีทำในนี้แต่มันติดตรงที่พอเราเลือก Gost(Normal)กดตกลง แล้วมันโหลดไดร์เวอร์อะไรเนี่ยแหละมันไม่ผ่าน มันมีข้อความตัวสีแดงอยู่4ข้อ ว่า QCDROM.SYS Loading faild   OKACDROM.SYS Loading faild   VIDE-CDD.SYS Loadingfaild   TSHCDDRV.SYS Loading faild  ไม่เข้าใจความหมายน่ะครับ ลองเอาไปทำที่เครื่องอื่นก็เป็นเหมือนกัน ผู้รู้ช่วยทีนะครับ อยากโกสต์เป็นนะครับที่บ้านคอมหลายตัว มีปัญหาบ่อย ขอบคุณครับ :-*

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 07, 2011, 17:24:02
อ่านจากไหนครับ flash drive หรือ CD

ผมก้เจอบ่อยครับ ถ้าอ่านจาก flash drive ให้ถอด cd ออกก่อน

แต่ถ้าใช้แผ่น เวลามันถามพวกนี้ no no ไปเลยครับ

ถ้ายัง error ให้ลองเปลี่ยนแผ่นดูครับ เป้นเพราะไลท์ไม่ดีครับ เจอบ่อยอยู่

pop2025

คะแนนขอบคุณ : 0
เมษายน 07, 2011, 18:08:55
อ่านจากแผ่นน่ะครับ ไม่ได้เกี่ยวกับพวกไดร์เวอร์อะไรใช่ไหมครับ ลองถามน้องที่รู้จักกันมันบอกให้ไปตั้งค่าไดร์วในไบออสผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่เดี๋ยวจะลองไรท์แผ่นใหม่ ขอบคุณครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: