ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
พิมพ์ ภาษาอังกฤษ ในเฟดบุ๊ก โนเกีย e63 ไม่ได้คับ
แสดงแล้ว 15365 ครั้ง /
เมษายน 27, 2010, 20:56:37

conan_is

คะแนนขอบคุณ : 0
พิมพ์ ภาษาอังกฤษ ในเฟดบุ๊ก โนเกีย e63 ไม่ได้คับ ช่วยบอกหน่อยนะคับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
เมษายน 28, 2010, 07:58:47
ผมก็ไม่เคยเล่นเฟดบุ๊กด้วยครับ ยิ่งในโทรศัพท์ยิ่้งไม่ต้องพูดถึง :'(

เด่วรอเร็ปล่างละกันครับ :-*

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
เมษายน 28, 2010, 08:04:02
ถ้าจะพิมพ์ก็กด shift แช่ไว้ครับ
ปุ่ม Chr ไว้เรียกเมนู สระ สัญญาลักษณ์ พิเศษ
ปุ่ม Ctrl ก็ไว้เหมือนใน คอมแหละ สามารถใช้ Ctrl+C เป็นการ copy และ Ctrl+V เป็นการ paste Ctrl+A เป็นการ เลือกทั้งหมด
อ้อ ที่ตัวอักษร กด shift แล้วเลื่อนมาทางซ้ายหรือขวา เป็นการคุมตัวอักษรใช้เวลาเราจะเลือกข้อความมาทำการ copy ได้นะครับ
[อันนี้อ่านไปก็งงไป เพราะส่วนตัวยังใช้ N73 ยุเลย ความรู้เรื่อง E63 E71 E75 ยังมะรู้มากเท่าที่ควรครับ แต่ เห็นมีคนมาตั้งแล้วเค้ามาตอบ ก้มีคนมาขอบคุนเค้ามากมายก้คิดว่ามันน่าจะใช้ได้]

หรือ อีกแบบ นึง

ติดตั้งโปรแกรมอ่านฟ้อนต์เพิ่มเติม เพื่อลงฟ้อนต์ที่สามารถรองรับการแสดงผลภาษานอกจากภาษาไทยหรืออังกฤษ เช่นจีน ญี่ปุ่นหรือเกาหลีได้นั่นเอง ลองหาดูที่กระทูรวมโปรแกรมด้านบนพร้อมวิธีการใช้งานครับ

http://www.flashfly.net/forums/viewforum.php?f=88&sid=c2d6ff715e20e30374e2f5c9a33e4649
ปล.ซื้อจากร้านขายส่งไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลย ก้ควร จะลง เพิ่ม ฟอน ไวน่ะครับ

สำหรับ เจ้าสุดท้าย ก้ง่ายๆครับ

ระหว่างที่อยู่หน้าที่พิมพ์ลองกด

ลูกศรขึ้น1ครั้ง แล้วกด Chr1ครั้ง

แนะนำ จาก ร้านขาย ส่วนใหญ่ ที่ ชอบมาวิจารณ์ กันน่ะครับ สรุปได้มาว่า

ถ้าเน้น Chat อยากแนะนำอีกตัว
NOKIA 5730 XP ส่วนตัวใช้ E63 ประสบปัญหา
ด้านการ Chat ภาษาไทย เพราะสระไปรวมอยู่ปุ่มเดียว
ทำให้ช้า และจะมีปันหาอย่างมากกับผู้เล่นมือใหม่ที่ต้อง เปลี่ยนฟ้อนจากไทย-อังกฤษ หรือ อังกฤษ-ไทย
แต่เจ้าตัว 5730 ปุ่มกดจะคล้ายกับของ Com มากกว่า
สระอยู่บนแป้นเลย ไม่ได้รวมอยู่ที่ปุ่มเดียวเหมือน E71 และ E63
แต่ข้อเสียของรุ่นนี้คือแบตน้อย แต่ function อื่น ๆ เหนือกว่า E63 เยอะ
แต่ถ้าเทียบกับ E71 ก็พอฟัดพอเหวี่ยง
5730 และ E63 จะได้หูฟัง 3.5 เหมือนกัน คงถูกใจใครหลาย ๆ คน
ลองวิเคราะห์เปรียบเทียบดูเองนะคะ
ถ้าเน้น chat จะไม่แนะนำ E71 และ E63 ให้ลูกค้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2010, 08:06:56 โดย RebellioN »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เมษายน 28, 2010, 08:31:52
เทพ ป๋อง มาตอบแล้ว เคลีย!!

อิอิ

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
เมษายน 28, 2010, 08:59:22
ถ้างงหรือยังไม่เข้าใจ
ถาม กับ ร้านที่ซื้อมาเลย หรือ ร้าน ซ่อม ทั่วไป  เค้ารู้ ยุแล้วครับ อิอิ ^^

อาจจะไม่จำเปนต้องลง ฟอนให้ยุ่งยากน่ะครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: