ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การปิด Service ที่ไม่จำเป็นออก เพื่อให้ วินโดว์ทำงานเร็วขึ้น
แสดงแล้ว 7005 ครั้ง /
ตุลาคม 28, 2009, 11:11:03

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
การปิด Service ที่ไม่จำเป็นออก เพื่อให้ วินโดว์ทำงานเร็วขึ้น

ความเห็น : นี่เป็นความคิดส่วนตัวของผมนะไม่รู้ว่าคนอื่นคิดแบบเดียวกันรึปล่าว? คือถ้าเราปิด service ที่ไม่ได้ใช้งานออกไปจะทำให้เครื่องทำงานเร็วขึ้นนะครับ

วิธีการเข้า ไปที่ start > run > พิมว่า Services.msc

จะได้หน้าตาแบบนี้

หากเราไม่ต้องการเปิดใช้ตัวไหน ก็ดับเบิลคลิก แล้ว Disable ครับ โดยส่วนตัวผมปิดดังนี้

Alerter
Automatic Update
Messenger
Routing and Remote Access
Telnet

ผมปิดแค่ 5 ตัวประมาณนี้ครับ

Credit : www.it4x.com

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
พฤศจิกายน 04, 2009, 14:25:51
แล้งงี้คนที่ใช้วินโดส์ it4x ต้องทำไหมครับ

หรือว่าท่าน Admin ทำให้แล้ว

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 04, 2009, 15:07:27
แล้งงี้คนที่ใช้วินโดส์ it4x ต้องทำไหมครับ

หรือว่าท่าน Admin ทำให้แล้ว

ผมทำไว้แล้วงับ

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
มกราคม 10, 2010, 09:04:31
ขอบคุงคับ ยังไม่เคยทำเลย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: