ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
รบกวนถามเรื่องการทำเว็บบอร์ดค่ะ
แสดงแล้ว 2936 ครั้ง /
พฤษภาคม 10, 2010, 14:49:37

sakae

คะแนนขอบคุณ : 0
คือตอนนี้ลองทำเว็บบอร์ด โดยใช้ของ thai-forum ค่ะ

เห็นว่าบางที่เค้ามีสัตว์เลี้ยง หรือมียศ

อยากรบกวนถามว่าเค้าทำกันได้อย่างไรหรอคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
พฤษภาคม 10, 2010, 16:21:23
ยศมันก็มาให้ตั้งแต่แรกแล้วไม่ใช่เหรอครับ เราแค่ไปเปลี่ยนให้มันเป็นอย่างอื่น
อย่าง 10 Post = Member ก็เปลี่ยนเป็น 10 Post = หน้าใหม่ไร้วรยุทธ์ อะไรประมาณเนี๊ยะ

ส่วนพวกสัตว์เลี้ยงมันก็มีหลายแบบอะครับ อย่างเช่น เมื่อก่อนเค้าจะฮิตเลี้ยงไว้ในลายเซ็นกัน พอมีคนมากดแล้วเวลจะขึ้น  ไปนานๆก็จะเปลี่ยนร่าง

หรือถ้าหมายถึงแบบเว็บนี้ที่พอที่สัตว์เลี้ยงเป็นยศ ก็หลักการเดียวกันกับ ยศมะกี๊แหละ
อย่างเช่น ยศ : หน้าใหม่ไร้วรยุทธ์ = รูปตัว A
พอเปลี่ยนเป็นอีกยศนึง เช่น 20 Post = เด็กในสำนัก ..เด็กใหม่ในสำนัก = รูปตัว B

ลองๆเ่ล่นๆดูครับ อ่านๆอาจจะงง แต่พอเข้าไปลองใช้ซักทีสองทีก็เข้าใจเองแหละครับ :)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 10, 2010, 16:43:26
thai-forum.net ใช้ PHPBB หนิ

ไม่เคยลองเลย ห้าๆ แต่ถ้าเดา มันก็คงจะมี mod สัตว์เลี้ยงให้ลงง่ายๆหลอกครับ ไม่ได้โมมากหลอก

sakae

พฤษภาคม 10, 2010, 19:24:09
อย่างเช่นบอร์ดนี้ก็มีสัตว์เลี้ยงน่ะค่ะ

เลยอยากทราบว่าทำยังไงหรอคะ หรือว่าต้องใช้ Mod ของ PHPBB

ถึงจะใช้ได้กับ thai-forum

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 10, 2010, 19:58:11
บอร์ดนี้ ใช้ SMF จร้า จริงๆไม่มีสัตว์เลี้ยงหลอก

แต่ผม Mod เอาเองอ่ะครับ

PHPBB ผมไปหาดูละ Mod สัตว์เลี้ยงหายากเหลือเกิน

เจออยู่นะแต่ลิงค์เน่าไปละ >> http://www.phpbbthailand.com/viewtopic.php?f=34&t=4374

sakae

พฤษภาคม 11, 2010, 18:04:15
ขอบคุณนะคะที่ช่วยแนะนำ แต่ว่าติดปัญหาข้อสงสัยอยู่นิดนึงว่า

เวลาเราโหลด Mod มาแล้วเนี่ย เราจะเอามารวมกับบอร์ดของ thai-forum ได้อย่างไรคะ

ปล.ขอโทษที่รบกวนถามหลายครั้งมากเลยค่ะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: