ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ถามเกี่ยวกับเครื่องหมายมาตรฐาน
แสดงแล้ว 6197 ครั้ง /
กันยายน 20, 2011, 18:52:22
สมาชิกไม่มีภาพ

kanin2604

คะแนนขอบคุณ : 0
สารานุกรม
ถามเกี่ยวกับเครื่องหมายมาตรฐานสิ่งแวดล้อม

ปกติจะใช้กับผลิตภัณฑ์ประเภทใดครับ

จะเอาข้อมูลไปทำงานครับ

:'(

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 21, 2011, 11:05:56
เครื่องหมายมาตรฐานเฉพาะด้านสิ่งแวดล้อม

เป็นเครื่องหมายที่แสดงบนผลิตภัณฑ์ที่มีคณสมบัติในการช่วยการรักษาสภาพแวดล้อมตาม
มาตรฐานเฉพาะด้านสิ่งแวดล้อม เพื่อช่วยในการรักษาสิ่งแวดล้อมของประเทศ โดยเครื่องหมายนี้
เป็นทั้งมาตรฐานบังคับและไม่บังคับ กรณีที่เป็นมาตรฐานบังคับ กฎหมายบังคับให้ผู้ผลิต ผู้นำเข้า
และผู้จำหน่ายจะต้องผลิตนำเข้าและจำหน่ายแต่ผลิตภัณฑ์ที่เป็นไปตามมาตรฐานและสามารถยื่นขอ
ใบอนุญาตแสดงเครื่องหมายโดยสมัครใจ ในกรณีที่ผลิตภัณฑ์นั้นเป็นมาตรฐานไม่บังคับ เช่น ตู้เย็น
และเครื่องปรับอากาศที่ไม่ใช้สาร CFC

อ้างอิงครับ >> http://www.pm.ac.th/website2008/quality%20logo.html

สมาชิกไม่มีภาพ

brawsky

คะแนนขอบคุณ : 0
sbobet
ตุลาคม 04, 2011, 18:37:25
อ่อ มันเป็นแบบนี้นี่เอง  ::) ::) ::)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: